
 

OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA      
(OR-TAMISEMI) 

HALMASHAURI YA WILAYA YA IGUNGA. 
                                                                                      SHULE YA SEKONDARI HANIHANI, 
                                                                                      S.L.P 61 
                                                                                 IGUNGA  
                                                                          Simu Na. 0621-176785 
                                                                               03/12/2020 

Kumb. Na. HNS.S/KDT.1/2021/01 

Mzazi/Mlezi wa……………………………………………………………………………… 

Shule ya Msingi……………………………………………………………………………… 

Yah: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI HANIHANI WILAYA YA 
IGUNGA MKOA WA TABORA MWAKA 2021. 

1. Utangulizi. 

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza 
katika shule hii mwaka 2021. Muhula wa kuanza masomo utaanza tarehe 
11/01/2021. Mwanao anatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 na 
mwisho wa kuripoti ni tarehe 25/01/2021 ndani ya siku 14. 

 

2. Mambo muhimu ya kuzingatia 

2.1 Sare za Shule 

  (a) WASICHANA 

  (i) Sketi mbili (2) za rangi ya Udongo zenye marinda yasiyopungua nane inchi 11/2  ya 
kuelekea       upande mmoja na urefu uzidi magoti kwenda chini. 

  (ii) Shati mbili nyeupe (Tetroni) mikono mifupi. 

  (iii) Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu wala urembo(Jozi mbili). 

  (iv)  Soksi ndefu nyeupe 

  (v)  Viatu vya michezo (raba nyeusi) Jozi moja. 

  (vi)  Hijjab inaruhusiwa iwe ya heshima na ifanane na sare za shule. 

 (vii)  Sweta rangi ya kijivu. 

  (viii) T-Shirt ya kijivu yenye kola (yenye nembo ya shule ya sekondari Hanihani)  

 

  

 

 

 

 



  
(b)   WAVULANA 
 (i)  Suruali mbili za rangi ya Udongo zenye mifuko miwili pembeni na mmoja nyuma na 
ziwe na marinda mawili tu, pia zisiwe za mtepesho na zisiwe za kubana (Modo). 
(ii)   Shati mbili nyeupe Tetron mikono mifupi. 

(iii)  Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino wala urembo (Jozi mbili). 

(iv)  Soksi nyeupe. 

(v)   Viatu vya michezo (raba nyeupe) Jozi moja. 

(vi)  Sweta rangi ya kijivu. 

(vii) T-Shirt ya kijivu yenye kola (yenye nembo ya shule ya sekondari Hanihani) 

2.2.  Mahitaji muhimu kwa mwanafunzi. 

(i). Daftari kubwa (Counter Book 2Q) kumi na mbili (12)  

(ii) Daftari ndogo 12 kwa ajili majaribio ya kila wiki 

(iii) Kalamu 

(iv) Penseli 

(v) Rula 

(vi) File moja (Spring File) 

3. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote 
inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Ufundi yenye dhamana ya 
Elimu Nchini na Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji 
Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo pamoja na kanuni na taratibu za shule 
zilizowekwa kwa mujibu wa Sheria. 

3.1 ZINGATIA YAFUATAYO 
(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la 
lazima. 
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya Shule kulingana na ratiba ya 
Shule ni lazima. 
(c) Kushiriki kwa makini  kufanya maandalio ya jioni (Preparation) 

(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani 
na nje       ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule  

(g) Kuuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa  

(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na;  

(i) Kutunza mali za umma. 

 

 

 

 



3.2 makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa masomo. 

(a) Wizi. 

(b) Uasherati na ushoga 

(c) Ubakaji  

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, 
kuberi n.k 

(e) Kupigana au kupiga  

(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma  

(g) Kudharau Bendera ya Taifa. 

(h) Kuoa au kuolewa 

(i) Kutoa mimba. 

(j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule 
au watu 

(k) Kukataa adhabu kwa makusudi  

(l) Kuwa na simu ya mkononi 

(m) Kuwa mtoro 

 

3.3 SEHEMU ZILIZOKATAZWA 

(a) Kuingia nyumba za kulala wageni(Guest House)  

(b) Kumbi za starehe 

(c) Sehemu za kuuzia pombe  

(d) Nyumba za walimu 

(e) Maabara isipokuwa kwa kibali maalum   

4. Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni 
na mwanafunzi. 

1. Medical examinational form amabayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya 
serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara atakaporipoti shuleni. 

2. Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.  

3. Fomu ya mzazi ya kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 
yatakayo tolewa na shule  

4. Tafadhali soma kwa makini maelekezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu 

KARIBU SANA SHULE YA SEKONDARI HANIHANI. 

 

…………………………… 
MWL. CHRISTOPHER SHIRIMA 

MKUU WA SHULE 
 



THE UNITED REPABLIC OF TANZANIA 

HANIHANI SECONDARY SCHOOL 

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION 

To be completed by medical officer in respect of all FORM-1 entrants. 

 

Please examine the under  mentioned student as to his/her physical and mental fitness for 
his/her full time student of the school. 

Student’s name……………………………………………………………………………………. 

Age…………………………….Sex……………………………………………………………… 

Blood found(red and white)……………………………………………………………………… 

Stool examination ……………………………………………………………………………….. 

Urinalysis……………………………………………………………………………………….. 

Venereal diseases test…………………………………………………………………………. 

T.B test……………………………………………………………………………………….. 

Eye test……………………………………………………………………………………… 

Spleen………………………………………………………………………………………... 

Abdomen ……………………………………………………………………………………. 

Urine for pregnancy………………………………………………………………………… 

ADDITIONAL INFORMATION(in any) e.g physical defects, impairment(s) e.g Arm, Leg e.t.c 

Infection chronic or family diseased etc………………………………………………………… 

……………………………………………………………………………………………… 

I certify that the above is fit to peruse her/his education as stated above  

Signature …………………………..Designation………………………………………. 

Station………………………………Date……………………………………………….. 

 
 
 
 
 



 
SHULE YA SEKONDARI HANIHANI 

Fomu hii ijazwe na mzazi/ mlezi wa mwanafunzi ili kukiri kukubaliana na sheria za shule, 
kanuni, kulipa michango na maelekezo mengine yatolewayo na shule kwa mwanafunzi na 
iletwe siku ya kuripoti shuleni. 
AHADI YA MWANAFUNZI  

Mimi ……………………………………………………………………ninaahidi kuwa nitafanya bidii 
katika masomo yangu muda wote niwapo shuleni na kuwa mfano mwema kwa wenzangu 
wakati wote.  

Naahidi pia sitashiriki kwa aina yoyote ya mgomo, fujo, uchochezi au makosa ya jinai. 

Saini ya mwanafunzi……………………………………Tarehe……………………………… 

 

AHADI YA MZAZI 

Mimi ……………………………………………………………..ambaye ni mzazi/mlezi wa 
mwanafunzi …………………………………………………wa kidato cha …………………. 

Naahidi kuwa nimeelewa maelekezo yote ya shule na ninaahidi kuwa nitatoa ushirikiano 
wakati wote kwa uongozi wa shule katika kumpatia kijana wangu  

…………………………………………………………………………… 

Malezi bora. Aidha nakiri kukubaliana na sheria za shule, kanuni na kukubaliana kulipa 
michango yote na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule muda wote wa uanafunzi 
wa kijana wangu. Aidha sintasita kutoa taarifa kwa uongozi wa shule juu ya mwenendo 
mbovu wa kijana wangu kwa lengo la kumrudi. 

Saini ya Mzazi/Mlezi………………………………………………………… 

Tarehe……………………………………………………………………….. 

 


