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IGUNGA.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IBOLOGERO
WILAYA YA IGUNGA MKOA WA TABORA MWAKA 2021.

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukutaarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii
Mwaka 2020. Shule ya sekondari Nkinga, shule ipo umbali wa Km 47 kutoka Halmashauri ya wilaya ya
Igunga. Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kufika Shuleni tarehe
11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 20/01/2020 ndani ya siku kumi na nne (14). Baada ya
hapo mzazi/ mlezi atakaeshindwa kumuandikisha mwanae atashitakiwa katika mamlaka husika kwa

mujibu wa sheria zilizopo.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare za shule
(a).WASICHANA

(i). Sketi mbili (2) za rangi ya blue zenye Linda 14ya nje ( na iwe ndefu mpaka chini (ifunike

soksi).

(ii). Shati mbili (2) nyeupe (tetroni) mikono mifupi zenye nembo ya Shule na tai yenye rangi ya

kufanana na sketi.

(iii). Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu wala urembo na vyenye kamba (jozi 2).

(iv). Soksi ndefu nyeupe.

(v). Viatu vya michezo (raba nyeupe) jozi moja.

(vi). Hijabu inaruhusiwa iwe ya heshima na ifanane na sare za shule
(vii). Sweta rangi ya blue

(viii). T-shirt rangi ya damu yam zee (maroon) yenye nembo ya shule kwa ajili ya michezo na

shughuli za nje. Trucksoot za michezo za blue
(ix). Wanafunzi hawaruhusiwi kuwa na nywele ndefu
(x). Ufagio wa nje mmoja - 1 (hard Broom)

(b). WAVULANA

(1). Suruali mbili za rangi ya Blue zenye mifuko miwili pembeni na mmoja wa nyuma na ziwe

na marinda mawili tu. (modo haziruhusiwi)

(ii). Shati mbili nyeupe (tetroni) mikono mifupi zenye nembo ya shule na tai yenye rangi ya

kufanana na suruali.
(iii). Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino wala urembo (jozi mbili ) vyenye kamba.
(iv). Soksi nyeusi.bukta nyeus na T shirt nyeus za michezo
(v). Viatu vya michezo/raba nyeupe (jozi moja)
(vi). Sweta rangi ya Blue
(vii). T-shirt rangi ya damu yam zee (maroon) yenye nembo ya shule
(viii). Ufagio wa nje mmoja - 1 (hard Broom)

2.2 Mahitaji muhimu kwa mwanafunzi



(i). Daftari kubwa (Counter Book 3Q)- 10
(ii). Kalamu (bluu au nyeusi) za kutosha
(iii). Mathematical sets (Mkebe wa hesabu)
(iv). Penseli
(v). Rula
(vi). Faili moja - 01 (Plastic file) kwa ajili ya kutunza kumbukumbu na mitihani
(Vii).Kila mwanafunzi aje na jembe na mpini wake.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaongozwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya Mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa
sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu, Sayansi
na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu chini ya Ofisi ya Rais-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na
uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo pamoja na kanuni na taratibu za shule
ziliwekwa kwa mujibu wa sheria. Hivyo unatakiwa kuwa na:-

3.1 ZINGATIA YAFUATAYO

(a). Heshima kwa viongozi, wazazi, wanafunzi wote na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.

(b). Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni
lazima.

(c). Kuwa katika kila shughuli na nyingine utakazopewa.

(d). Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya
mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako hapa shuleni.

(e). Kutunza usafi wa mwili.

(f). Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

(g). Kuzingatia ratiba ya shule; na

(h). Kutunza mali za umma.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule

(a). Wizi

(b). Uasherati

(c). Ubakaji

(d). Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocain, mirungi, kubeli na
kadhalika.

(e). Kupigana au kupiga
(f). Kuharibu kwa makusudi mali ya umma/shule
(g)- Kudharau bendera ya Taifa
(h). Kuoa na kuolewa
(i). Kutoa mimba/kusababisha mimba
(j)- Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki, kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
(k). Kukataa adhabu kwa makusudi
(). Kuwa na simu ya mkononi
(m). Kuwa mtoro.
(n). Michezo yote ya kamali(pool,Bonanza nk).
3.3 SEHEMU ZILIZOKATAZWA
(a). Kuingia nyumba za kulala wageni (Guest House)
(b). Kumbi za starehe
(c). Sehemu za kuuzia pombe
(d).Nyumba za walimu
(e). Maabara isipokuwa wakati wa kipindi au kibali maalumu

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na
mwanafunzi
(a). Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu
hii itakabidhiwa kwa mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
(b). Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya Mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika
migomo, fujo na makosa ya jinai.
(c). Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na
shule.



5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamlifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

SHINDA LUHAGA NIJILE
MKUU WA SHULE

IGUNGA DISTRICT COUNCIL

IBOLOGERO SECONDARY SCHOOL,
P.0.BOX 50
IGUNGA
) F: 1
Ref. NO:. it s e e

The Medical Officer (Government Hospital)

PART A:REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.
MI/MI'S/MISS ..ccrenrirnsicssmsss s s ssr s e s s s s s s sss ssnsss e sns s ns s e e (IN@ME 0 full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time secondary education
.The examination should include the following ineligible in case of a defect. Pregnancy (Category 4) will also
render a girl ineligible for a secondary education.

1.(a)Eye sight(b)speech(c)Hearing(d)Limb(e)Venereal Deceases (f)Leprosy (g)Epilepsy.

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(€). VENETEAl DECEASES. ..ccuuiercueaeerteeesseesee st et e e seese e srees e sesses e e enses e seensenne s seesreeaneenrenens
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I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for a full -time secondary
education.

Designation.........ccccveeviiiniinn Date......cvvniinen i



Signature &Official Stamp
To be completed by a government Officer)
NB: Incase of any serious health problem(s), the records from the

Government Hospital must be submitted to school while reporting.

HALMASHAURI YA WILAYA YA IGUNGA

ANWANI YA MZAZ1/ MLEZI

HATI YA KUKUBALI MASHARTI KUHUSU MTOTO WANGU KUSOMA SHULE YA
SEKONDARI YA KUTWA IBOLOGERO

MiMi.eeiin i e e Mzazi/Mlezi wa

MWaNATUNZI .. cve et e e s e e e e sen e e aliyekuwa akisoma shule ya

MSINGI e iveceiieiees e iliyoko katika Wilaya ya......c.cceveevmemrrienmeeseescer e kwa kuzingatia masharti
yafuatayo:-

1. Kwamba mtoto wangu atahudhuria masomo kama kawaida nakufanya shughuli zote za kishule akiwa
shuleni.

2. Kwamba mtoto wangu nitamtimizia mahitaji yote kama yalivyo ainishwa katika fomu maalum ya
maagizo ya kujiunga na shule ya kutwa ya Mwanzugi kwa ukamilifu.

3. Kwamba kwa muda wote huo wote wa miaka minne sitajaribu kabisa kumsumbua Afisa Elimu
Mkoa/Wizara kutafuta nafasi ya bweni bila sababu muhimu.

4. Kwamba mtoto wangu atafuata sheria na kanuni zote za shule wakati wote wa masomo yake kama

zilivyo ainishwa katika fomu ya maagizo ya kujiunga na shule.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi.
Namba ya mtihani.......ccccooeriinmnienie e JINSIA i

SEHEMU B.-MWANAFUNZI



IVHIIMI et e e e e s e en e e e e r s e e sre e nn e e wa shule ya msingi
....................................................................... ninakubali kujiunga na shule ya sekondari Mw nitafuata

masharti yote na sheria zote za shule.



