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SHULE YA SEKONDARI IGOWEKO
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MZAZI/IMLEZI WA ....oeeininncnsssscssesissestssssssssasssssesssssasssssss st sss ssssssssssss ssssssssssssssnssssanssns
SHULE YA MSINGI ....coruiniricinincrisinsinssisssaisseessnes
IGUNGA.
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI IGOWEKO KIDATO CHA KWANZA 2021
Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii

Mwaka 2021. Shule ipo umbali wa Km sita (7) Mashariki mwa Simbo, Barabara toka Simbo kwenda Mpyagula inapita hapa.
Shule ya sekondari Igoweko ni ya kutwa. Hivyo mzazi / Mlezi atawajibika Kumtafutia Mwanae malazi pamoja na chakula wakati
wote akiwa shuleni. Wasichana watapata nafasi ya HOSTEL na Mzazi atachangia chakula.

Shule itafunguliwa tarehe 11, Januari 2021 Mwanafunzi atatakiwa kuripoti tarehe hiyo.Aidha mwisho wa kuripoti tarehe 29
Januari 2021. Mzazi / mlezi atakayechelewa kumleta Mwanafunzi zaidi ya tarehe tajwa hapo juu atachukuliwa Hatua KALI za

kisheria kwa kukiuka agizo halali la Serikali.
MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

A)Sare za Shule

I. WASICHANA

v Sketi mbili dark blue nzito yenye marinda ya kupanga yenye marinda na urefu mpaka kwenye kongo mbili.

v" Mashati mawili meupe tetroni mikono mifupi

v Sketi ya damu ya damu mzee nzito kwa ajili ya kazi za nje yenye marinda ya kupanga na urefu mpaka kwenye kongo
mbili.

v Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na urembo wala visigino virefu na vyenye kufunga kamba (gidamu)

v Soksi ndefu nyeupe (stockings)jozi mbili.

v/ Sweta la blue la kuvaa wakati wa baridi.

v' Wasichana wa kiislamu wanaruhusiwa kuvaa HIJABU (iwe ya rangi nyeupe na isiwena urembo)

v' Jezi moja kwa ajili ya michezo rangi nyekundu au blue (track suit)

v Viatu vya michezo raba au njumu

v' Begi jeusi la kubebea madaftari

Il. WAVULANA
v Suruali mbili za Dark blue nzito zenye mashono ya kawaida suruali iliyobana chini haitaruhusiwa



Mashati mawili meupe ya tetroni mikono mifupi

Suruari ya damu ya mzee nzito kwa ajili ya kazi za nje yenye mshono wa kawaida kama 1 juu
Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na urembo wala visigino virefu vyenye kufunga kamba gidamu
Soksi ndefu za kaki stockings jozi mbili

Sweta la blue la kuvaa wakati wa baridi

Jezi moja kwa ajili ya michezo rangi nyekundu au blue (track suit)

Viatu vya michezo raba au njumu
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Begi jeusi la kubebea madaftari

NB: VITU VYOTE HIVI VITAKAGULIWA

MAHITAJI YA DARASANI

e Madaftari makubwa kumi na moja

e Kalamu, penseli, rula na mkebe (mathematical instruments)

e Begijeusila kuwekea madaftari na vitabu (ni lazima mwanafunzi awe na begi imara kwani shule itampa
vitabu na anapaswa kuvitunza humo)

MAHITAIJI YA CHAKULA

Shule ya sekondari Igoweko inatoa huduma ya chakula kwa wanafunzi wote wanaokaa hosteli na wale wa kutwa kutokana na
michango ya wazazi .

KWA WANAFUNZI WA HOSTELI (wasichana wote)

Mahindi debe 6 kwa mwaka au madebe 3 kwa muhula
Mchele Kg 40 kwa mwaka au Kg20 kwa muhula

Sukari Kg6 kwa mwaka au Kg3 kwa muhula

Mafuta lita 6 kwa mwaka au lita 3 kwa muhula
Maharage Kg32 kwa mwaka au Kg 16 kwa muhula

AN o o

Fedha ya mpishi, kusaga na chumvi Tshs. 30,000/=
KWA WANAFUNZI WA KUTWA (WAVULANA WOTE)

Mahindi kilo 48 kw mwaka au kilo 24 kwa muhula
Mchele kilo 10 kwa mwaka au kilo 5 kwa muhula
Maharage kilo 12 kwamwaka au kilo 6 kwamuhula
Sukari kilo 4 kwa mwaka au kilo 2 kwa muhula
Mafutalita 4 kwa mwaka au lita 2 kwamuhula
Fedha ya mpishi Tshs. 15,000/=

AN

Kila mzazi /mlezi ni lazima amkatie mwanafunzi(mwanae) kadi ya C.H.F katika za hanati ya Uswaya na sivinginevyo. Huduma ya
C.H.F hugharimu Tshs. 5000/= kwa mwaka (shule haitapokea fedha hiyo ni wajibu wa mzazi/mlezi kuipeleka zahanati).

01. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shuleni lazima

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka ya shule wakati
wowote wa uanafunzi wako katika shule hii.

f)  Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.



g)
h)
i)
i)

Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba za shule wakati wote.

Kutunza mali za umma.

Itakuwa ni kosa mwanafunzi kukwepa majaribio na mitihani

02. SEHEMU ZILIZOKATAZWA.

a)
b)
c)
d)

Guest house na kumbi za starehe
Sehemu za kuuzia pombe

Nyumba za walimu —isipokua kwa kibali
Ofisi za walimu —isipokua kwa kibali tu

03. MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE.

vi.
vii.

viii.

Xi.
Xii.
Xiii.
Xiv.

Wizi

Uasherati ,ubakaji,ushoga, ulawiti na usagaji.

Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya ,biashara ya madawa yote ya kulevya
Makosa mengine ya jinai.

Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mtumishi.

Kuharibu mali ya umma na ya watu wengine

Kudharau bendera ya Taifa ,picha za viongozi wa taifa,Nembo ya taifa, na fedha za taifa.
Kuoa au kuolewa

Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.

Kutoa au kushawishi kutoa mimba

Kugoma au kuchochea ,nakuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni.
Kukataa adhabu halali

Kujiachisha shule mwenyewe

Kumiliki simu ya mkononi

KARIBU SANA IGOWEKO SEKONDARI

MKUU WA SHULE



IGUNGA DISTRICT COUNCIL

IGOWEKO SECONDARY SCHOOL
P.0.BOX 295,

IGUNGA

PART A:REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.
IVIE/IVIES /IVIISS ... cveevereeeeseeeresassessseesesessesessessssnssnssssassessensnssssssnssassssassenasassesen (Name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time secondary education .The
examination should include the following ineligible incase of a defect. Pregnancy (Category 4) will also render a girl
ineligible for a secondary education.

1.(a)Eye sight(b)speech(c)Hearing(d)Limb(e)Venereal Deceases (f)Lepresy (g)Epiliepsy.

PART B:MEDICAL CERTIFICATE

(F)LEPrOSY..cceeeeeierieee ettt

(B)EPIIEPSY.vieereeerrrireerieerce et

2. NEUrOSES ...coeriviriiice st

3. Other serious deceases..........ceovueeerruererrerereereeenenenns

4. Pregnancy.....eeneneneneeneenennens

| have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for a full -time secondary education.
Designation.......c.cccevveeneeeenen. Date....oeceeerrcciec e Signature &Official Stamp

To be completed by a government Officer)

NB:Incase of any serious health problem(s), the records from the

Government Hospital must be submitted to school while reporting.



HALMASHAURI YA WILAYA YA IGUNGA

ANWANI YA MZAZI/ MLEZI

HATI YA KUKUBALI MASHARTI KUHUSU MTOTO WANGU KUSOMA SHULE YA SEKONDARI YA KUTWA IGOWEKO.

Mzazi/Mlezi wa
............................................................................................. aliyekua akisoma shule ya msingi

.............................................................. iliyoko katika Wilaya ya.......cccccveeeveverncrenereneeene...kwa kuzingatia masharti yafuatayo:-

1. Kwamba mtoto wangu atahudhuria masomo kama kawaida nakufanya shughuli zote za kishule akikaa
nyumbani/katika nyumba ya kupanga tangu kidato cha 1 hadi cha 4.

2. Kwamba mtoto wangu nitamtimizia mahitaji yote kama yalivyo ainishwa katika fomu maalumu ya maagizo ya
kujiunga na shule ya kutwa ya Igoweko kwa ukamilifu.

3. Kwamba kwa muda wote huo wote wa miaka minne sitajaribu kabisa kumsumbua Afisa Elimu Mkoa/Wizara
kutafuta nafasi ya bweni au hosteli bila sababu muhimu.

4. Kwamba mtoto wangu atafuata sheria na kanuni zote za shule wakati wote wa masomo yake kama zilivyo
ainishwa katika fomu ya maagizo ya kujiunga na shule.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi.

Namba ya mtihani......ccocevevreieiennciiiennes Jinsiac.iiee,

SEHEMU B:-MWANAFUNZI

VI ettt et st st b e enas Wa shule ya msingi .........ccceveveeee.. ninakubali kujiunga na

shule ya sekondari Igoweko na nitafuata masharti yote na sheria zote za shule.

SAINL....ecueeesreerseresisrerissesssssssssssssssssasssssssssssassssesnsas TAREHE.......ooeeoeeeveversessessesssassenssnsessssssssssssssssesasnsasssssssnes






