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HALMASHAURI YA WILAYA YA IGUNGA 
                                                                                  SHULE YA SEKONDARI ITUMBA, 
                                                                                  S.L.P 153, 
                                                                              IGUNGA. 
                                                                                  0629-188207 
 
Kumb.NA.ITSS/F.1.J.1.12.Vol.3/2020         12/12/2020 
 
MZAZI/MLEZI MWANAFUNZI:…………………………………………….. 
 
SHULE YA MSINGI ATOKAKO:…………………………………………….. 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI ITUMBA WILAYA YA 
IGUNGA MKOA WA TABORA MWAKA 2020 

1. UTANGULIZI 

Ninayo furaha kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza 
katika shule hii mwaka 2021. Shule ya Sekondari Itumba ipo umbali wa KM 37 kusini 
kutoka makao makuu ya Halmashauri ya wilaya ya Igunga, Shule hii ni ya kutwa 
hivyo Mzazi /Mlezi anapaswa kumtafutia mwanae sehemu ya kuishi na chakula. 
Muhula wa kuanza masomo utaanza tarehe 11/01/2021. 

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
2.1 SARE ZA SHULE 

Sare za shule kwa wavulana 
(a) Suruali mbili rangi ya ugoro zenye mifuko miwili pembeni na mmoja 

nyuma ziwe na marinda mawili tu kila upande 
(b) Shati mbili nyeupe za mikono mifupi (mpya)ziwe na urefu wa kutosha 

kuchomekea 
(c) Viatu vyeusi vya ngozi  visivyo na visigino virefu pia visiwe na urembo 

wowote 
(d) Soksi nyeupe  zisizo na urembo jozi mbili 
(e) Mkanda mweusi (wa ngozi) 
(f) Nguo za michezo 
(g) Sweta rangi ya ugoro 

Sare za shule kwa wasichana 

(a) Sketi mbili rangi ya ugoro (kitambaa kizito)zenye mshono wa rinda  box 
na urefu uzidi magoti kwenda chini inchi 3 (tatu) 
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(b) Shati mbili nyeupe za mikono mifupi zenye urefu wa kutosha 
kuchomekea  

(c) Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu bila urembo jozi mbili 
(d) Soksi nyeupe 
(e) Rangi ya Hijab ifanane na sare za shule 
(f) Nguo za michezo 
(g) Sweta rangi ya ugoro  

2.2 VIFAA VYA DARASANI 
(a) Daftari kubwa 9 
(b) Kalamu za wino (nyeusi na blue)na penseli moja 
(c) Mathematical set (Mkembe wa hesabu) 
(d) Rula moja sm 30 
(e) English –Swahili Dictionary 
(f) Mkoba (begi)kwa ajili ya kubebea daftari 

 
3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa kwa sheria Na.10 ya mwaka 1995.Aidha nazingatia miongozo yote 
inayotolewa na Wizara ya Elim,Sayansi na Teknolojia,yenye dhamana ya  elimu 
nchini na unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo utafafanuliwa 
kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada a kuripoti shuleni. 
(a) Heshima kwa viongozi,wazazi,wafanyakazi wote,wanafunzi wengine na jamii 

kwa ujumla ni jambo la lazima. 
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na 

ratiba ya shuleni lazima 
(c) Kushiriki kwa makini kufanya  maandalio ya jioni (Preparation) 
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuweka 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wa uanafunzi wako katika shule hii. 
(f) Kutunza usafi wa mwili,mavazi na maizngira ya shule 
(g) Kuvaa sare ya shulke wakati owte unapotakiwa 
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 
(i) Kutunza mali za umma 

NB:Ukibainika kufanya uhalifu wa mali ya shule/Umma mzazi/Mlezi awajibike 
kulipa mali hiyo. 

4. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU 
KUSIMAMISHWA SHULE 
(a) Wizi 
(b) Uasherati na Ushoga 
(c) Ubakaji 



3 
 

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji 
bangi,cocaine,mirungi,kubeli na kadhalika 

(e) Kupigana au kupiga 
(f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 
(g) Kudharau Bendera ya Taifa 
(h) Kuwa mjamzito /kupata mimba 
(i) Kuoa au kuolewa 
(j) Kutoa mimba 
(k) Kugoma,kuchochea na kuongoza au kushiriki uvuruga amani na usalama wa 

shule au watu 
(l) Kukataa adhabu kwa makusudi 
(m) Kuwa na simu ya mkononi 

5. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAPASWA KUKAMILISHWA NA 
KUWASILISHWA SHULENI NA WANAFUNZI 
(a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya 

serikali 
Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni 

(b) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria ,kanuni na maelekezo mengine 
yatakayotolewa na shule 

Mimi Mzazi wa ………………………………………………………………………..Nakiri 
kukubaliana na sheria,kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule. 

Jina la Mzazi…………………………… 

Saini ya mzazi …………………………….. 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII 

………………………….. 

CHONJA  B CHARLES  

MKUU WA SHULE 
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HALMASHAURI YA WILAYA YA IGUNGA 
SHULE YA SEKONDARI ITUMBA 

(Uende na fomu hii kwa Mganga wa Hospitali ya Serikali kwa ajili ya vipimo) 

MGANGA/DAKTARI 

HOSPITALI YA…………………………     Tarehe ……………………. 

S.L.P …………………………….. 

 

MEDICAL CERTIFICATE 

Jina la Mwanafunzi……………………………….kidato……………………..umri………………… 

 

Afya yake kwa ujumla 

(a) Kifua ………………………………………………………………………………………………… 

(b) Masikio ……………………………………………………………………………………………. 

(c) Macho ……………………………………………………………………………………………… 

(d) Akili ……………………………………………………………………………………………… 

(e) Kilema chochote kitaje…………………………………………………………………………… 

(f) Mkojo………………………………………………………………………………………………… 

(g) Choo(stool)……………………………………………………………………………………… 

1. Kwa wasichana tu.Nimemwona anamimba/hana 
mimba……………………………………………………………………………..…………… 
Mengineyo …………………………………………………………………………………….. 

2. Nimempima mtajwa hapo juu na nimemwona amepatikana na 

ugonjwa…………………………………………………… 

3. Nimempima mtajwa hapo juu na nimemona anaweza/hawezi kusoma kwa 

sababu……………………………………………………………..……………………………… 

………………………………………………………………………………………………………… 

 

 

 

…………………………………………     …………………… 

JINA NA SAHIHI YA MGANGA                 CHEO	
 


