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YAH: KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MWISI KIDATO CHA
KWANZA - 2021
Husika na kichwa cha habari hapo juu. Ninayofuraha kukufahamisha kuwa umechaguliwa
kujiunga na masomo ya sekondari kidato cha kwanza katika shule yetu ya Mwisi Sekondari.
Natoa pongezi kwako kwa kupata nafasi hii muhimu katika maisha ya binadamu. Ni imani yangu

kubwa kuwa utaitumia nafasi hii vizuri katika kufanikisha lengo lako binafsi na la taifa kwa ujumla.

Shule ya sekondari Mwisi ni ya kutwa inayomilikiwa na Serikali kupitia wananchi. Ipo wilaya ya
Igunga mkoani Tabora. Kwa sababu shule hii ni ya kutwa Mzazi/Mlezi atawajibika kumtafutia
kijana wake malazi pamoja na chakula wakati wote akiwa shuleni.

Pia shule ina hosteli kwa ajili ya wanafunzi wa kike. Kwa jinsi ya kujiunga na Hostel pamoja na
kupata huduma ya chakula kwa wanafunzi wa kutwa wasiliana na

Mkuu wa shule mapema kwa namba za simu hapo juu.
KUFUNGUA SHULE

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti tarehe hiyo kwani Form One English
Orientation Course itaanza siku hiyo. Endapo hutaripoti tarehe hiyo hatua Kali za kisheria
zitachukuliwa dhidi yako na mzazi wako kupitia ofisi ya Kata.

Pamoja na barua hii, naambatanisha fomu mbalimbali zinazotoa taarifa za kujiunga na shule

yetu. Baadhi ya fomu husika zinatakiwa zijazwe na kurejeshwa shuleni siku ya kuripoti ambazo

ni fomuC, D, E na F.

MUHIMU:,

Ni lazima kila mwanafunzi aje na daftari kubwa kumi (Counter book Quire 3), Mathematical set,
Kitabu cha kiingereza kiitwacho “Mabala the Farmer” na Kamusi ya kiingereza kwa kiingereza
(English dictionary) kwa ajili yake binafsi.

Nakutakia masomo mema na karibu sana Mwisi Sekondari.

Wako katika Elimu



MUNKUNDA ABDULLAH M.
MKUU WA SHULE
KIAMBATISHO A: MAELEKEZO VA KUJIUNGA NA SHULE
1. SARE ZA SHULE
WASICHANA
++ Sketi 2 za rangi ya kijivu ambazo atashona mwenyewe, hakikisha Inavuka magoti (katikati

ya goti na jicho la mguu) iwe na marinda kuanzia 10 na kuendelea na iwe ya heshima.

X/
%

Mashati mawili ya tetroni mikono mifupi.

X/
%

Viatu vya ngozi vya kamba na vinavyopigwa kiwi, visiwe na urembo na ziwe jozi mbili.

®
L4

Soksi ndefu nyeupe (stockings) jozi mbili.

0,
°

Tai ndefu za rangi ya kijivu jozi mbili zenye upana wa sentimeta 4.5

X3

*

Sketi 2 za light blue kwa ajili ya kuvaa jioni atashona mwenyewe, hakikisha inavuka magoti

na iwe na marinda kuanzia 10 na kuendelea

0,
°

Sweta la blue lenye V - shape la kuvaa wakati wa baridi

0,
°

Aje na bima ya afya au kadi ya CHF kwa ajili ya matibabu na aje na passport size 4

WAVULANA
%+ Suruali 2 za rangi ya kijivu ambazo atashona mwenyewe, hakikisha inakuwa na marinda 2

kila upande, iwe pana na ya heshima yenye mifuko 2 mbele na 1 nyuma.

0,
°

Mashati mawili ya tetroni mikono mifupi.

>

R/
*

Viatu vyeusi vya ngozi vya kamba na vinavyopigwa kiwi, visiwe na urembo jozi mbili.

*,

X/
X4

L)

Soksi nyeupe jozi mbili.

®
%

Tai ndefu za rangi ya kijivu jozi mbili zenye Upana wa sentimeta 4.5

0,
°

Suruali mbili za light blue kwa a jili ya kuvaa jioni atashona mwenyewe, hakikisha iwe na

marinda mawili kila upande, iwe na mifuko 2 mbele na 1 nyuma.

*

R/
*

Sweta la blue lenye V - shape la kuvaa wakati wa baridi.

*,

X/
X4

L)

Aje na bima ya afya au kadi ya CHF kwa ajili ya matibabu na aje na passport size 4.

2. SARE ZA MICHEZO KWA WOTE
+»+ Tracksuit ya blue yenye mistari mieupe 1.
«» Bukta 2 za rangi ya blue na raba za michezo jozi 2



KIAMBATISHO B; SHERIA ZA SHULE (UNATAKIWA UZISOME NA UZIELEWE VEMA)
SHERIA ZA SHULE AMBAZO LAZIMA UZIZINGATIE.
1. HESHIMA

% Unatakiwa uoneshe heshima kwa Walimu, Wazazi, Walezi,Wageni na Wanafunzi

wenzako.

0,
°

Mwalimu anapopita mwanafunzi asimame na kusalimia kwa lugha ya kiingereza.

%

*

Ni mwiko kwa mwanafunzi kutumia lugha ya kihuni au matusi.

®
L4

Unatakiwa kuiheshimu bendera ya Taifa, nembo ya Taifa, Picha ya Raisi wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania na Katiba ya Nchi.

2. UTIl

% Mwanafunzi atakuwa mtii kwa Walimu, Wazazi, Walezi, Wageni, Viranja wa shule na

wanafunzi wenzake.

0,
°

Mwanafunzi atatakiwa kutii kengele ya shule.

0,
°

Mwanafunzi atatekeleza amri ya Mwalimu bila ubishi.

*

R/
*

Mwanafunzi atatakiwa kufuata ratiba ya Shule Kama ilivyopangwa.

*,

O/
X4

L)

Mwanafunzi hatakiwi kuzurura usiku, mwisho wa kuonekana mtaani ni saa 1:00 usiku

3. SEHEMU ZILIZOKATAZWA

** Guest House na kumbi za starehe.

*

R/
*

Sehemu za kuuzia pombe.

*,

X/
X4

L)

Sehemu za kuchezea pool na kamari.

®.
%

Nyumba za Walimu.

0,
°

Ofisi za Walimu isipokuwa kwa kibali.

%

» Maabara isipokuwa kwa kibali.

*,

4. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UKAFUKUZWA SHULE
1. Wizi
2. Uasherati na Ushoga
3. Ubakaji
4. Ulevi na matumizi ya Madawa ya kulevya Kama vile uvutaji Bangi, Mirungi, Cocaine.
5. Kupiga au kupigana
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma



7. Kudharau Bendera ya Taifa

8. Kuoa au kuolewa

9. Kupata/kusababisha mimba au kuharibu mimba ndani au nje ya shule

10. Kugoma, kuchochea na kuongoza migomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au
watu.

11. Kukataa adhabu kwa makusudi

12. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi.

KIAMBATISHO C: HISTORIA YA MWANAFUNZI
1. JINA LA MWANAFUNZI( MAJINA MATATU)...cooviiiiiiiiiiieie ettt

MAJINA YA BABA MZAZI/MLEZL.......ooiiiiiriiiiieiieictenteet ettt st
MAJINA YA MAMA MZAZI/MLEZI ..ottt st
SHULE YA MSINGI ALIYOTOKA.....ooii it
NAMBARI YA MTIHAN L ..coiiiiii e

2
3
4
5
B. JINSII IMIE/KE ..ottt ettt ettt ettt e e ettt eeate e st e e ebaeeabeeebeeeabeasaseeebaeebaesabaessseesee s nseenseeenreens
7. KABILA ...oooreiiiiiieeeeeee URAIA. ..., DINI/DHEHEBU......ccvevieieeieeiiesiens
8. TAREHE YA KUZALIWA.....ccoiittttiiieiee ettt eaeeeee UMRILcciiiiieiiiiiiieeeeeeeeee
9. MICHEZO UNAYOPENDA SHULENIL......ciiiiiiitiitiiiiiiirrieseeeeeeeeerereesiessssssssseseeeeeeeeeeeseesssessnssnnsnnnes
10. KAZI ZA MIKONO UNAZOPENDA KUFANYA SHULENIL. ..ccoiiiiiiiii et
11. MAHALI/KITUNACHOISHI SASA.....coeee ettt ettt e teeeteesveestaeebeesteesateessaeensaesnseesaseesssennen

SAINI YA MWANAFUNZL. ..o, TAREHE......ccoiiii

KIAMBATISHO D: KIAPO CHA MWANAFUNZI KUFUATA SHERIA ZA SHULE NA KUTOSHIRIKI
WALA KUANZISHA MIGOMO
(JAZWE MBELE YA MKUU WA SHULE)

1Y/ LT oYU ambaye nimechaguliwa kujiunga shule ya
Sekondari Mwisi 2020, Naapa kuwa nitafuata sheria za Shule na sitashirirki wala kuanzisha
mgomo wa aina yoyote kwa muda wote nitakao kuwepo shuleni. Endapo nikivunja sheria za
Shule naomba adhabu Kali ichukuliwe dhidi yangu.

Ewe Mola wangu nisaidie.

Tarehe. ....ccvveveeireereireeirnenenns

KJAMBATISHO E: KIAPO CHA MZAZI KATIKA KUSHIRJKI NA KUTIMIZA MAJUKUMU YAKE KWA
MWANAFUNZI NA SHULE



(JAZWE MBELE YA MKUU WA SHULE)
1Y T o Y TR ambaye ni mzazi/mlezi wa

MWANATUNZI. ..eueeiiiiiiiiiiiee e Naapa kuwa nitashiriki katika shughuli
zote zinazohusu maendeleo ya kitaaluma ya kijana wangu na nitatimiza majukumu yangu Kama
mzazi kwa kijana wangu na Shule pia.
Nimezisoma sheria na taratibu zote za shule hii na nina ahidi kuzifuata. Endapo sitatimiza
majukumu yangu Kama mzazi/mlezi naomba sheria ichukuliwe dhidi yangu.
Ewe Mola wangu nisaidie.
Tarehe. ......cvvvviiiiiiiiiiiiiine,

KIAMBATASHO F: HOSPITALI (JAZWE HOSPITALINI)
PRESIDENT’S OFFICE REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
MWISI SECONDARY SCHOOL,
P.0.BOX 173,
IGUNGA.

IVIE/IVIES. IVIISS .ttt etee et eete e et eeteeeetee e eeteeeabeesabeeebeeeteeenbeesaseeesseebaesabeesaseeseas (Name in full).
Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full-time
secondary education.
The examination should include the following ineligible in case of defect; pregnancy (category 4)
will also render a girl ineligible for secondary Education.
1. (a) Eye sight (b) speech (c) Hearing (d) Limb (e) Venereal diseases (f) Leprosy

(g) Epilepsy
2. Neuroses
3. Other serious diseases

PART B: MEDICAL CERTIFICATE



(B) VENEIEAI iSEASES....uuvtvireiieeiiiiiiiieeee et et e e e e e et e e e e se st bbb aereeeeeeeeesessesassss sessessnnssrrenes

(F) LBIOTOSY e eiteieeees ettt ettt e e e e et e e e e e e taba e e e e e etbaeeeeeaaeabaaeaeeaattaaeaeeaneeatraaeaeeanaaraeaaenn

(8) EPIIEIPISY . cceerreieees ettt ettt et ettt e e e ettt e e e ee et e e e e e e tba e e e e e e e abaeaaeeeabbaaaeeaaeeeattaaeaeearraaaans
B N =10 | o XY= T PP TOPPR
3. Other SEMOUS TISEBASES. ..uuiiiiiieiiieertiee ettt st e st e sttt esbbe e s sabe e e sbbeesabeeesbeeesntaeess saseeesnnes
O €= < o T= T o [0V PP UPUPPRPTN

| have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for a full -time
secondary education.
Designation........ccevveeeeeiieieiieeeeen, Date..cciieiieieeeeeie e

Name and signature & official stamp

(To be completed by a government officer)



