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TANGAZO LA SERIKALI NA 286. la tarehe 19/3/2021 
 

SHERIA YA SERIKALI ZA MITAA (MAMLAKA ZA WILAYA) 
 

(SURA YA 287) 
 
 

                                  SHERIA NDOGO 
 

 
(Imetungwa chini ya Kifungu cha 153) 

 
SHERIA NDOGO YA USIMAMIZI NA UENDESHAJI WA MASOKO NA MAGULIO YA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA IGUNGA YA MWAKA 2021 

 
Jina  1. Sheria Ndogo hii itajulikana kama Sheria Ndogo ya 

Usimamizi na Uendeshaji wa Masoko na Magulio ya 
Halmashauri ya Wilaya ya Igunga ya mwaka 2021.  

Tafsiri 2. Katika Sheria Ndogo hii isipokuwa itakapoelezwa 
vinginevyo:- 
“ada” itakuwa na tafsiri iliyotolewa katika Sheria Ndogo ya 

Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Igunga; 
“Afisa Mwidhiniwa” Maana yake ni Afisa yeyote wa 

Halmashauri aliyeteuliwa kusimamia utekelezaji wa 
Sheria Ndogo hii; 

“Dalali” maana yake ni mtu yeyote anayeuza bidhaa sokoni 
au gulioni kwa niaba ya mwenye bidhaa kwa mujibu 
wa Sheria na taratibu za soko au gulio; 

“Halmashauri” Maana yake ni Halmashauri ya Wilaya ya 
Igunga; 

“Gulio” maana yake ni soko la wazi linalofanyika kwa 
wakati na siku maalum kwa kibali maalum cha 
Halmashauri na litajumuisha mnada; 

“Kamati ya wadau wa Soko” Maana yake ni kamati ya 
wafanyabiashara iliyoundwa chini ya kifungu cha 15 
cha Sheria Ndogo hii; 

“Kikundi”Maana yake ni kikundi cha ushirika au umoja wa 
wafanyabiashara uliuosajiliwa na Meneja wa soko kwa 
kuandikishwa katika daftari maalum la 
wafanyabiashara wa soko; 

“Kizimba” Maana yake ni meza au nafasi ya kufanyia 
biashara iliyojengwa au kuidhinishwa na Halmashauri 
katika soko au gulio; 

 “Makasha” Maana yake ni vifaa maalum vya kubebea, 
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kufungashia au kuhifadhia bidhaa au mazao na 
yatajumuisha matenga, viroba, magunia, karatasi 
ngumu, maboksi, masanduku ya mbao na mengine 
vyenye asili hiyo; 

“Mfanyabiashara wa sokoni” Maana yake ni mtu yeyote 
anayeuza bidhaa au huduma sokoni kwa jumla au 
rejareja baada ya kusajiliwa katika daftari rasmi la soko 
kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii; 

“Meneja wa soko” maana yake ni afisa yeyote wa 
Halmashauri aliyeteuliwa chini ya Kifungu cha 12 cha 
Sheria Ndogo hii; 

 
“Mkurugenzi “ maana yake ni Mkurugenzi wa Halmashauri 

ya Wilaya ya Igunga  pamoja na Afisa yeyote 
atakayeteuliwa kutekeleza majukumu ya Mkurugenzi;  

“Soko” maana yake ni eneo maalum lililotengwa na 
kuidhinishwa na Halmashauri kwa kusudi la kuwa soko 
kwa ajili ya kuuza na kununua bidhaa, huduma au 
mazao; 

“wadau wa soko”maana yake ni wafanyabishara binafsi, 
vyama vya ushirika au vikundi vinavofanya shughuli 
za biashara katika soko vilivyosajiliwa na Halmashauri; 

“Wakala” maana yake ni mtu, kikundi kilichosajiliwa chini 
ya sheria yoyote, taasisi au kampuni iliyopewa kazi ya 
kutekeleza majukumu ya Halmashauri chini ya Sheria 
Ndogo hii; 

“Ushuru” utakuwa na tafsiri iliyobainishwa katika Sheria 
Ndogo ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya 
Igunga.  

 
Mamlaka ya 
usimamizi 
wa Masoko 

3.-  (1) Halmashauri ndiyo yenye mamlaka kuanzisha na 
kusimamia masoko na magulio yote katika eneo la 
mamlaka ya Halmashauri. 

(2)  Hakuna mtu binafsi atakayeruhusiwa kuanzisha au 
kuendesha soko au gulio binafsi isipokuwa ikibidi, kwa 
kibali maalum cha maandishi cha Halmashauri. 

 
Wajibu wa 
Halmashaur
i  

4. Halmashauri itakuwa na wajibu wa:- 
a) kuona na kutambua maeneo yanayohitaji kuwa na 

masoko au magulio; 
b) kuanzisha na kuendeleza masoko au magulio na 

kuboresha miundombinu yake; 
c) kusajili wadau wa soko; 
d) kusimamia usafi wa masoko na magulio; 
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e) kusimamia ufikishaji wa huduma za umeme, maji na 
huduma nyingine za kijamii katika masoko na gulioni; 

f) kukusanya ushuru na ada mbalimbali kutoka kwa 
wafanyabiashara wa sokoni na gulioni. 
 

Kibali cha 
Minada  

5. Minada ya mazao, nguo na bidhaa nyinginezo zitaruhusiwa 
kufanyika kwenye masoko kwa idhini ya maandishi ya 
Halmashauri baada ya mwombaji kuwasilisha maombi yake 
kwa Mkurugenzi. 
 

Ujenzi na 
ukarabati 

6. Ni marufuku kwa mtu yeyote kufanya ujenzi au ukarabati wa 
chumba cha biashara au kibanda au kizimba katika eneo la 
soko bila idhini ya maandishi ya Mkurugenzi. 
 

Maeneo ya 
kufanyia 
biashara 

7. Mtu yeyote hataruhusiwa kufanya biashara nje ya chumba, 
kizimba au eneo lililoruhusiwa kufanya biashara hiyo. 
 

Mifugo 
kutoingizwa 
sokoni 
 

8. Hakuna mifugo itakayoruhusiwa kuingia au kuingizwa 
sokoni isipokuwa jamii ya ndege na wanyama wadogo 
wadogo kama sungura. 

Matumizi 
ya soko 
kwa muda 

9.-   (1) Mfanyabiashara ambaye hakusajiliwa katika daftari la 
wafanyabiashara sokoni, anaweza kutumia soko kwa 
muda baada ya kuomba na kupata kibali maalum cha 
matumizi ya soko kwa muda. 

(2) Maombi ya kibali cha kutumia soko kwa muda 
yatawasilishwa kwa Mkurugenzi kwa kutumia fomu Na. 
1 iliyobainishwa katika Jedwali la Kwanza la Sheria 
Ndogo hii. 

(3) Kibali cha kutumia soko kwa muda kitatolewa katika 
Fomu Na. 2 iliyobainishwa katika Jedwali la Kwanza la 
Sheria Ndogo hii. 

 
Tahadhari 
ya moto 

10.
-  

(1) Hakuna mtu yeyote atakayeruhusiwa kupika chakula, 
kuchoma nyama au kuendesha shughuli za mgahawa au 
shughuli nyingine yoyote inayohusisha moto ndani ya 
eneo la soko isipokuwa katika eneo maalum lililotengwa 
kwa ajili ya shughuli hiyo. 

(2) Kila mfanyabiashara wa sokoni atapaswa kuchukua 
tahadhali ya moto kwa kuwa na ndoo ya mchanga au 
kizimia moto katika eneo lake la biashara.  

 
Meneja wa 
soko 

11.
-  

(1) Kutakuwa na Meneja wa soko atakayeteuliwa na 
Mkurugenzi kusimamia shughuli za uendeshaji wa soko. 

(2) Majukumu ya Meneja wa soko yatajumuisha kazi 
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zifuatazo:- 
a) Kusimamia ukusanyaji wa ada na ushuru mbalimbali 

kama ilivyobainishwa katika Sheria Ndogo ya Ada 
na Ushuru ya Halmashauri ya Igunga; 

b) kuratibu huduma za ulinzi, maji na umeme katika 
soko; 

c) kuratibu usajili wa wadau wa soko kwa 
kuwaandikisha katika daftari la orodha ya wadau 
wa soko; 

d) kuratibu usafi na uondoshaji wa taka katika soko; 
e) kuhakikisha kuwa bidhaa haziuzwi kwenye eneo 

ambalo haliruhusiwi kwa shughuli  hiyo ndani ya 
soko; 

f)    kutekeleza majukumu mengine yeyote 
atakayeagizwa na Halmashauri; 

g) kudhibiti   ujenzi holela katika soko; 
h) kwa idhini ya Mkurugenzi, atasaini kibali cha 

muda cha kutumia soko; 
i)    kufanya kazi nyingine kama atakavyoelekezwa na 

Mkurugenzi kuhusu shughuli za soko. 
 

Wakala 12. Halmashauri inaweza kumteua wakala ambaye atawajibika 
katika kutekeleza majukumu kwa niaba ya Halmashauri kwa 
mujibu wa Sheria Ndogo hii. 
 

Kamati ya 
Wadau wa 
soko 

13.
-  

(1) Kutakuwa na Kamati ya Wadau wa soko ambayo 
itaundwa na wadau kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii. 

(2) Wajumbe wa Kamati ya Wadau wa soko watapatikana 
kwa njia ya kidemokrasia na watakuwa ni Mwenyekiti 
na Katibu kutoka kila kikundi cha wafanyabiashara 
kilichosajiliwa na ambacho wanachama wake 
wanafanya biashara katika soko na wajumbe wengine 
watano watakaochaguliwa na mkutano wa 
wafanyabiashara wote katika soko. 

(3) Meneja wa soko ndiye atakayesimamia uchaguzi wa 
wajumbe watano watakaochaguliwa katika mkutano wa 
wafanyabiashara wote. 

 
Vikao vya 
kamati ya 
wadau wa 
soko 

14.
- 

(1) Kutakuwa na kikao cha Kamati ya wadau wa soko 
kitakachofanyika mara moja kila mwezi ambapo 
Meneja wa soko atakuwa katibu wa kikao na 
Mwenyekiti atachaguliwa miongoni mwa wajumbe wa 
kamati ya wadau wa soko.  

(2) Kamati ya wadau inaweza kukutana kwa jinsi 
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itakavyoona inafaa nje ya vikao vya lazima kwa ajili ya 
kutekeleza maazimio yaliyoainishwa katika kikao cha 
kamati ya wadau wa soko au kupata ufumbuzi wa 
jambo la dharula. 

 
Usajili wa 
wadau 

15.
- 

(1) Wadau wote watasajiliwa na Meneja wa soko kwa 
lengo la kuwatambua na kuwaorodhesha kwenye rejista 
maalum. 

(2) Rejista ya wadau wa soko itaonesha taarifa muhimu 
kuhusu mdau ikiwa ni pamoja na:- 
a) tarehe ya usajili; 
b) jina la mdau; 
c) jinsia; 
d) aina ya biashara anayoifanya sokoni; 
e) kikundi chake kama mdau ni mfanyabiashara binafsi 

na ni mwanachama wa kikundi; 
f) aina ya Mdau, kama ni kikundi, ushirika au 

mfanyabiashara binafsi; na 
g) taarifa nyingine muhimu kwa kadri 

zitakavyohitajika.  
 

(3) Kila dalali katika soko au gulio atasajiliwa kama 
mfanyabiashara. 

(4) Wajumbe wa kamati ya wadau watawajibika pamoja na 
mambo mengine, kumpa ushirikiano meneja wa soko 
katika kuwatambua na wafanyabiashara waliopo katika 
vikundi vyao. 

 
Kazi za 
Kamati ya 
wadau wa 
soko 

16. Kazi za Kamati ya Wadau wa soko zitakuwa ni:- 
a) kuhimiza au kuhamasisha nidhamu katika shughuli 

za soko; 
b) kuhamasisha wadau wote wa soko kulipa ushuru na 

ada kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii; 
c) kukuza na kuendeleza mfumo wa biashara sokoni; 
d) kuhakikisha kila eneo la mdau linakuwa safi na 

salama muda wote; 
e) kutekeleza kazi zingine watakazoelekezwa na 

Meneja wa soko kulingana na Sheria Ndogo hii. 
 

Kuundwa 
kamati 
Ndogo 

17. Kamati ya Wadau wa soko itaunda kamati ndogo ambazo 
zitakuwa na wajumbe watatu kutoka miongoni mwa 
wajumbe wa kamati ya wadau kama ifuatavyo:- 

a) Kamati ndogo ya Miundombinu na Usafi; 
b) Kamati ndogo ya Fedha, Biashara na Utawala; na 
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c) Kamati ndogo ya Ulinzi na Usalama. 
 

Saa za kazi 18.
-    

(1) Soko litakuwa wazi siku zote kuanzia saa kumi na mbili 
kamili asubuhi hadi saa kumi na mbili kamili jioni. 

(2) Halmashauri baada ya kutoa taarifa inaweza kufunga 
soko kwa ajili ya matengenezo au kwa sababu nyingine 
yoyote pale itakapoonekana kuna ulazima wa kufanya 
hivyo. 

 
Udhibiti wa 
Bidhamu 

19.
- 

(1) Ni marufuku kwa mtu yeyote kufanya mambo yafuatayo 
katika soko au gulio:- 
a) kubandika au kubandua tangazo lolote bila ya idhini 

ya Meneja wa soko katika eneo la soko au Afisa 
Mwidhiniwa katika gulio; 

b) kuweka bendera ya chama chochote cha siasa ndani 
ya eneo la soko au gulio; 

c) kufanya shughuli za siasa ndani ya soko au gulio; 
d) kuharibu miundombinu ya soko au gulio; 
e) kufaya ujenzi au ukarabati bila kibali cha 

Mkurugenzi; 
f) kutumia lugha ya matusi, kufanya vurugu au 

ugomvi; 
g) kufanya shughuli yeyote kwenye eneo ambalo 

haliruhusiwi au halijatengwa kwa ajili ya shughuli 
hiyo; 

h) kutupa taka ovyo au kutiririsha maji machafu; 
i) kuwasha moto maeneo yasiyoruhusiwa; 
j) kufunga chumba cha biashara kwa madai ya 

kukitumia kama stoo au matumizi mengine 
yasiyoainishwa katika mkataba au leseni; 

k)  kuendelea na biashara baada ya muda wa kazi. 
(2) Mfanyabiashara ambaye atakosa nidhamu, licha 

kuchukuliwa hatua nyingine za kisheria anaweza kuitwa 
na Meneja wa soko au Afisa Mwidhiniwa katika gulio 
kwa vyovyote itakavyokuwa, na baada ya kupewa nafasi 
ya kujitetea, Meneja au Afisa Mwidhiniwa anaweza 
kumtaka mtu huyo kurekebisha hali aliyoisababisha 
ambayo haitakiwi. 

(3) Mfanyabiashara ambaye atakaidi amri ya Meneja au 
Afisa Mwidhiniwa anaweza kuzuiliwa kuendelea na 
shughuli zake sokoni, gulioni au mnadani. 

 
Usafi wa 
soko au 
gulio 

20.
-  

(1) Kila mfanyabiashara anayefanya shughuli za biashara 
katika soko au gulio atawajibika kuweka eneo lake 
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katika hali ya usafi wakati wote, na anatakiwa awe na 
chombo maalum chenye mishikio na mfuniko kwa ajili 
ya kuhifadhia taka. 

(2) Meneja wa soko kwa kushirikiana na kamati ya wadau 
wa soko watapanga siku, namna na muda maalum mara 
moja kwa juma kwa ajili ya kufanya usafi wa jumla 
katika eneo lote la soko. 

(3) Kila mfanyabiashara katika eneo la biashara atatakiwa 
kushiriki katika usafi wa jumla utakaofanyika katika 
siku itakayopangwa. 

(4) Kila mfanyabiashara katika soko au gulio atatakiwa 
kufuata kanuni za afya. 

 
Ufungaji wa 
bidhaa 
ziletwazo 
sokoni 

21.
-  

(1) Bidhaa zote ziletwazo sokoni au gulioni zitatakiwa 
kufungashwa kwenye makasha maalumu ya kusafirishia 
bidhaa. 

 
(2) Mazao au bidhaa zilizoharibika au zilizoisha muda wa 

matumizi haziruhusiwi kuletwa au kuingizwa sokoni au 
gulioni. 

(3) Endapo italazimika kufungasha bidhaa kwa kutumia 
majani wakati wa kusafirisha, majani hayo yatabaki 
ndani ya chombo kilichotumika kusafirishia bidhaa hiyo 
na mwenye bidhaa au msafirishaji atawajibika 
kuhakikisha majani hayo yanasafirishwa na kutupwa 
katika dampo la Halmashauri kwa gharama zake. 

 
Ulipaji wa 
ada au 
ushuru 

22.
-   

(1) Halmashauri itatoza ada au ushuru kwenye masoko na 
magulio kwa huduma na shughuli mbalimbali kama 
zilivyobainishwa katika Sheria Ndogo ya Ada na Ushuru 
ya Halmashauri ya Wilaya ya Igunga. 

(2) Kila mfanyabiashara atatakiwa kulipa ada au ushuru 
stahiki kwa Halmashauri kwa mujibu wa Sheria Ndogo 
hii na kwa viwango vilivyotajwa katika Sheria Ndogo ya 
Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Igunga. 

(3) Meneja wa soko au Afisa Mwidhiniwa atakuwa 
msimamizi mkuu wa ukusanyaji wa mapato ya sokoni, 
na kwa upande wa gulio Afisa Mwidhiniwa atasimamia 
kazi hiyo. 

 
Ada ya 
kupangisha 
Eneo 

23.
-  

(1) Halmashauri itatoza ada ya kupanga eneo la biashara 
ambayo italipwa na mfanyabiashara yeyote asiyesajiliwa 
kufanya biashara katika eneo la soko. 

(2) Ada kupanga eneo italipwa kwa Halmashuri kwa 
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kuzingatia viwango vilivyotajwa katika Sheria Ndogo 
Ya Ada na Ushuru ya Halmashauri ya Wilaya ya Igunga. 

 
Huduma ya 
usafi, ulinzi, 
maji na 
umeme 

24. Kila mfanyabiashara katika soko atawajibika kugharamia 
huduma za ulinzi, usafi, maji na umeme kulingana na 
mahitaji yake kila mwezi kwa kuzingatia utaratibu 
utakaowekwa na Halmashauri. 
 

Barua, hati 
kutoka 
Halmashaur
i 

25.
- 

(1) Halmashauri inaweza kuandika barua au hati, kwa mtu 
yeyote au umoja wa watu kwa lengo kutoa taarifa, wito 
au maelekezo kuhusiana na uendeshaji na usimamizi wa 
soko au gulio, au kudai fedha ambayo inapaswa kulipwa 
na mhusika kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii. 

(2) Barua au hati itakayoandikwa na Halmashuri kwenda 
kwa mtu yeyote au umoja wa watu unaotambulika 
sokoni au gulioni itakapokelewa na mhusika au 
mfanyakazi wake au mtu ambaye ameachiwa ofisi au 
mtu mzima anayeishi nyumbani mwa mhusika au 
kiongozi wa umoja husika. 

(3) Mtu atakayepokea barua au hati kutoka Halmashuri 
atapaswa kusaini sehemu atakayoelekezwa kusaini na 
mtu atakayemkabidhi barua au hati husika kwa ajili ya 
kuthibitisha kufikishwa kwa barua au hati iliyopelekwa. 

 
Makosa na 
Adhabu 

26. Mtu yeyote atakayekwenda kinyume na masharti ya Sheria 
Ndogo hii atakuwa ametenda kosa na akipatikana na hatia 
atatozwa faini isiyopungua shilingi elfu hamsini na isiyozidi 
shilingi laki mbili au kifungo kisichopungua miezi sita na 
kisichozidi miezi kumi na mbili au adhabu zote mbili, faini 
na kifungo kwa pamoja. 
 

kufililisha 
kosa 

26. Bila kujali masharti ya Sheria Ndogo hii, Mkurugenzi 
atakuwa na uwezo wa kufifilisha kosa kwa kumtoza mtu 
yeyote aliyetenda kosa kwa mujibu wa Sheria Ndogo hii 
kiasi kisichozidi shilingi laki mbili endapo mtu atakiri 
kutenda kosa na kuwa tayari kutimiza wajibu wake na kujaza 
Fomu Na. 3 iliyoainishwa katika Jedwali la Kwanza la 
Sheria Ndogo hii 

 
 
 
 
 
 



Sheria Ndogo ya Usimamizi na Uendeshaji wa Masoko na Magulio ya 
Halmashauri ya Wilaya ya Igunga 

Tangazo la Serikali Na. 286 (Linaendelea 

9 
 

 
 

JEDWALI LA KWANZA 
 

Fomu Na. 1 
 

MAOMBI YA KIBALI CHA KUTUMIA SOKO KWA MUDA 
(Kifungu cha 10(2) 

 
1. Jina la Mwombaji…………………………………………………………… 
2. Anuani ya 

Mwombaji…………………………………………………………… 
3. Matumizi 

yanayokusudiwa……………………………………………………… 
4. Eneo maalum la soko linalokusudiwa kutumiwa (Kama ni muhimu 

kutaja)………………………………………………………….….... 
……………………………………………………………………… Muda 
ninaokusudia kutumia eneo la 
soko………………………………………..……………….………. 

5. Nathibitisha kwamba maelezo niliyotoa ni kweli tupu na niko tayari 
kuzingatia masharti ya kibali endapo nitapewa kibali hicho. 

Jina la 
Mwombaji………………………………………………………………… 
Saini …………………………………………………………………...……… 
Tarehe…………………………………………………………………… 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 
 

 
 

Fomu Na. 2 
 

KIBALI CHA KUTUMIA SOKO KWA MUDA 
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(Kifungu cha 10(3) 
 

1. Jina la Mwombaji…………………………………………………………… 
2. Anuani ya 

Mwombaji…………………………………………………………… 
3. Eneo ambalo kibali hicho 

kitatumika………………………….………….…………………….. 
4. Muda wa kibali ni kuanzia tarehe ……………………………… hadi 

tarehe…………….……. 
5. Masharti ya kutumia kibali: 

a) …………………………………………………………………… 
b) …………………………………………………………………… 
c) …………………………………………………………………… 
d) …………………………………………………………………… 
e) …………………………………………………………………… 

 
Kimetolewa leo 
tarehe………………….mwezi………………mwaka…………………… 
Jina……………………………………………………………. 
Saini………………………………………………………….... 
Cheo…………………………………………………………... 
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Fomu Na. 3 
 

(Imeundwa chini ya kifungu cha 28) 
 

KUFILILISHA KOSA 
  
 
 

Mimi……………………………. nakiri KWA HIARI YANGU MWENYEWE 
mbele ya …………ambaye ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Igunga 
kwamba Tarehe Mwezi……Mwaka……nilitenda kosa la kukiuka masharti ya 
kifungu cha………… cha Sheria Ndogo ya Usimamizi na Uendeshaji wa Masoko 
na Magulio ya Halmashauri ya Wilaya ya Igunga ya mwaka 2021. 
 

Kwa mamlaka aliyopewa Mkurugenzi wa Halmashauri, niko tayari kulipa kiasi 
ninachodaiwa pamoja na faini na kutekeleza wajibu niliopewa na Sheria Ndogo hii. 

NATHIBITISHA KWAMBA MAELEZO HAPO JUU NI KWELI NA 
NINAYATOA KWA HIARI YANGU KADRI YA UFAHAMU WANGU 

Leo tarehe………………. ya Mwezi………………..………. 
Mwaka………………… 

Jina…………………………………………Saini…………………………… 

 

Mbele ya:  

Jina………………………………………...Cheo…………………………… 

Saini………………………………………Tarehe…………………………… 

 
 
 
 
 
 
 

 
 
 



Sheria Ndogo ya Usimamizi na Uendeshaji wa Masoko na Magulio ya 
Halmashauri ya Wilaya ya Igunga 
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Nembo na Muhuri wa Halmashauri ya Wilaya ya Igunga umebandikwa kwenyre 
Sheria Ndogo hizi kufuatia Aimio lililopitishwa na Mkutano wa Baraza la 
Madiwani uliofanyika tarehe 30 mwezi Aprili 2020 na ubandikwaji huo 
kushuhudiwa na:- 
 
 
 

REVOCATUS L.K. KUULI 
Mkurugenzi Mtendaji 

Halmashauri ya Wilaya ya Igunga 
 
 
 
 
 
 
 
 

PETER ONESMO MALODA 
Mwenyekiti wa Halmashauri 

Halmashauri ya Wilaya ya Igunga 
 
 
 
 
 
 

NAKUBALI 
 
 
 
 
 
Dodoma                                                                                 SELEMANI S. JAFO (MB) 
22 Februali 2021                                                     Waziri wa Nchi OR - Tamisemi 
 
 


