

HALMASHAURI YA WILAYA YA IGUNGA

SHULE YA SEKONDARI BUKOKO,
S.L.P 288,
IGUNGA.

SIMU Na. 0754893812
0782125525

08/12/2020.

KUMB Na BKKSS/2020/01

Mzazi / Mlezi wa:
S.L.P
IGUNGA.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI BUKOKO WILAYA YA IGUNGA MKOA WA TABORA MWAKA 2021.

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii Mwaka 2020. Shule ya sekondari Bukoko ipo umbali wa **Km 25** kutoka makao makuu ya Halmashauri ya wilaya ya Igunga. Muhula wa kwanza wa masomo utanza tarehe **11/01/2021**, anatakiwa kuripoti Shuleni tarehe **11/01/2021** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **22/01/2021** ndani ya siku kumi na nne (**14**). Baada ya hapo Mzazi/ Mlezi wataripotiwa katika mamlaka husika kwa kosa la kutowahudhuria wanafunzi shuleni.

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare za shule

(a). WASICHANA

- (i). Sketi mbili (2) za rangi nyeusi zenye marinda yasiyopungua nane inchi $1\frac{1}{2}$ ya kuelekea upande mmoja na urefu uzidi magoti kwenda chini.
- (ii). Shati mbili (2) nyeupe (tetroni) mikono mifupi zenye nembo ya Shule.
- (iii). Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu wala urembo na vyenye kamba (jozi 2).
- (iv). Soksi ndefu nyeupe.
- (v). Viatu vya michezo (raba nyeusi) jozi moja.
- (vi). Hijabu inaruhusiwa iwe ya heshima na ifanane na sare za shule
- (vii). Sweta rangi ya bluu.
- (viii). Wanafunzi hawaruhusiwi kusuka nywele

(b). WAVULANA

- (i). Suruali nyeusi zenye mifuko miwili pembeni na mmoja wa nyuma na ziwe na marinda mawili tu. Pia isiwe ya mtepesho na isiwe ya kubana (modo).
- (ii). Shati mbili nyeupe (tetroni) mikono mifupi zenye nembo ya shule.
- (iii). Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino wala urembo (jozi mbili) vyenye kamba.
- (iv). Soksi nyeusi
- (v). Viatu vya michezo/raba nyeupe (jozi moja)
- (vi). Sweta rangi ya bluu

2.2 Mahitaji muhimu kwa mwanafunzi

- (i). Daftari kubwa (**Counter Book 2Q**)
- (ii). Kalamu (bluu au nyeusi)
- (iii). Mathematics sets (**Mkebe wa hesabu**)
- (iv). Penseli
- (v). Rula
- (vi). Faili (**Plastic file**)
- (vii). Ufagio wa kufagia nje (**Chelewa**)

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaongozwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya Mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia yenye dhamana ya Elimu chini ya **Ofisi ya Rais-TAMISEMI** yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo pamoja na kanuni na taratibu za shule zilizowekwa kwa mujibu wa sheria. Hivyo unatakiwa kuwa na:-

3.1 ZINGATIA YAFUATAYO

- (a). Heshima kwa viongozi, wazazi, wanafunzi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b). Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- (c). Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (**Preparation**)
- (d). Kuwa katika kila shughuli na nyingine utakazopewa.
- (e). Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako hapa shuleni.
- (f). Kutunza usafi wa mwili.
- (g). Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h). Kuzingatia ratiba ya shule; na
- (i). Kutunza mali za umma.

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule

- (a). Wizi
- (b). Uasherati
- (c). Ubakaji
- (d). Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevywa kama vile uvutaji bangi, cocain, mirungikubeli na kadhalika.
- (e). Kupigana au kupiga
- (f). Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
- (g). Kudharau bendera ya Taifa
- (h). Kuoja na kuolewa
- (i). Kutoa mimba
- (j). Kugoma, kuhochea na kuongoza au kushiriki, kuvuruga amani na usalama washule au watu
- (k). Kukataa adhabu kwa makusudi
- (l). Kuwa na simu ya mkononi
- (m). Kuwa mtoro

3.3 SEHEMU ZILIZOKATAZWA

- (a). Kuingia nyumba za kulala wageni (**Guest House**)
- (b). Kumbi za starehe
- (c). Sehemu za kuuzia pombe
- (d). Nyumba za walimu
- (e). Maabara isipokuwa wakati wa kipindi au kibali maalumu

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi

- (a). Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
- (b). Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya Mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c). Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII

JOYCE B. NUSU
MKUU WA SHULE
SHULE YA SEKONDARI BUKOKO

PRESIDENT'S OFFICE

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT

BUKOKO SECONDARY SCHOOL
P.O.BOX 288, IGUNGA.

Date.....

Ref.No.....

The Medical Officer (Government Hospital)

.....
.....

PART A:REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION.

Mr/Mrs/Miss..... (Name in full)

Please examine the above named as to his/her physical and mental fitness for a full time secondary education .The examination should include the following ineligible incase of a defect. Pregnancy (Category 4) will also render a girl ineligible for a secondary education.

1.(a)Eye sight(b)speech(c)Hearing(d)Limb(e)Venereal Deceases (f)Leprosy (g)Epilepsy.

PART B: MEDICAL CERTIFICATE

(a)Eye sight.....

(b)Hearing.....

(c)Speech.....

(d)Limb

(e)Venereal Deceases.....

(f)Leprosy.....

(g)Epilepsy.....

2. Neuroses

3. Other serious deceases.....

4. Pregnancy.....

I have examined the above named and consider that he/she is physically fit/unfit for a full –time secondary education.

Designation.....Date.....

Signature &Official Stamp

To be completed by a government Officer)

NB: Incase of any serious health problem(s), the records from the Government Hospital must be submitted to school while reporting.

HALMASHAURI YA WILAYA YA IGUNGA
SHULE YA SEKONDARI BUKOKO

FOMU YA MZAZI/MLEZI YA KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA,
KANUNI NA MAELEKEZO MENGINE YA SHULE

Mimi(**taja majina yako matatu**)
Mzazi/ mlezi wa Kidato cha kwanza
2020(**Taja jina la mwanafunzi**).

Kitongoji cha Kijiji cha kata
ya Tarafa ya wilaya ya
mkoa wa

Nakiri kuwa nimesoma kwa makini na kuelewa sheria zote za shule, kanuni,
maelekezo na maagizo mbalimbali ya shule na kuahidi kuyatekeleza kikamilifu.

.....

(Sahihi ya mzazi/Mlezi)

Namba ya simu

SEHEMU B-MWANAFUNZI

Mimi wa shule ya
msingi ninakubali kujiunga na shule ya sekondari Bukoko na
nitafuata masharti yote na sheria za shule zote.

SAINI.....

TAREHE

.....
(jina na sahihi ya mkuu wa shule)