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JINA LA MWANAFUNZI____________________________________________________ 

JINA LA MZAZI WA MWANAFUNZI_________________________________________ 

KIJIJI ANACHOTOKA______________________________________________________ 

SHULE ALIYOSOMA_______________________________________________________ 

 YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI CHOMA  

                     KWA MWAKA WA MASOMO 2021 

1. UTANGULIZI 
Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha ______ katika shule 
hii mwaka __________ shule ya sekondari Choma ni ya kutwa na ni ya mchanganyiko. 
Shule hii ipo katika KATA ya Choma, Tarafa ya Manonga wilaya ya Igunga. 
Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021 na unatakiwa kuripoti shuleni 
siku hiyo bila kukosa, ukichelewa Zaidi ya siku saba (7)  yaani baada ya tarehe 18/01/2021 
utachukuliwa hatua kali za kisheria ikiwa ni pamoja na kukamatwa na Mgambo na 
kupelekwa kwa mtendaji wa kata na hata kufikishwa Mahakamani. 
 

2. MAMBO MUHIMU YAKUZINGATIA 
(i) SARE ZA SHULE YA SEKONDARI CHOMA 

 
(A) WASICHANA 

(I) SKETI yenye rangi ya BLUU ILIYOKOLEA ya kawaida yaani yenye 
marinda na isiwe FUPI * Urefu wa sketi kutoka magotini uwe nchi 6 kwenda chini. 
(II) Mashati mawili meupe ya mikono mifupi. 

(III) Viatu vya Ngozi vyeusi vyenye visigino vifupi. 
(IV) Soksi nyeupe na ndefu zinazofika magotini jozi mbili. 
(V) T-SHIRT moja au mbili rangi ya bluu zenye kola pamoja na Nembo ya 
            shule. 

(VI) SWETA ya Rangi ya kijivu. 
       NB: kwa wasichana wa Kiislamu watakaopenda kushona au kuvaa 
               HIJABU rangi zifanane na sare ya shule.  

(B) WAVULANA 
(I) Suruali nzito (Estem 1) rangi ya Bluu iliyokolea yenye marinda,  
     HAKIKISHA isiwe MODO (yaani inayobana).    
      NB: Suruali ya kubana na ya kihuni haitakubalika. 
(II) Mashati mawili meupe ya mikono mifupi. 

(III) Viatu vya Ngozi vyeusi vyenye visigino vifupi. 
(IV) Soksi nyeusi na ndefu jozi mbili. 
(V) T-SHIRT moja au mbili rangi ya BLUU zenye kola pamoja na 



                Nembo ya shule. 
(VI) SWETA rangi ya kijivu. 

(ii) MAVAZI YA MICHEZO 
(I) T-SHIRT na TRUCK SUIT zote rangi ya BLUU 
(II) Raba pamoja na Bukta. 

NB: Mavazi ya michezo yanayobana mwili HAYATARUHUSIWA. 
 

(iii) VIFAA VYA KUJIFUNZIA 
(I) Madaftari makubwa ( 3 au 4 quire) yawe TISA (9)  
(II) Kalamu  
(III) Penseli  
(IV) Rula 
(V) Mathematical seti ( mkebe wa Hesabu ) 

NB: Mwanafunzi anaporipoti shuleni alete faili kwaajili ya kutunzia 
        kumbukumbu zake, ikiwa ni pamoja na matokeo yake ya mitihani.  
 

(iv) KWA WANAFUNZI WA KIKE WATAKAOKAA HOSTELI 
Shule ya sekondari Choma ina HOSTELI NZURI TENA YENYE UMEME 
WA GRID YA TAIFA kwaajili ya wanafunzi wa KIKE (WASICHANA), 
Hivyo basi wasichana wote wanalazimika kukaa Hosteli ili waweze kuwa na 
muda wa kutosha wa kusoma. 
 

(I) MAHITAJI YA HOSTELI 
 Shuka mbili (2) za Bluu bahari, shuka mbili (2) za pinki na nguo za Ndani za 

kutosha. 
 Ndoo mbili (2) za lita kumi, beseni moja, galoni moja ya lita 5, dawa ya meno. 
 Taulo moja, chandarua, godoro dogo ya nchi mbili na nusu. 
 Fagio moja la kawaida, fagio la kukaushia maji (drier), vifaa vya kufanyia usafi. 
 Sahani, kikombe cha plastiki, kijiko, sanduku imara la kuhifadhia vitu vyake na 

kufuli. 

Ili kuondoa usumbufu kwa wazazi wa kununua nguo nyingi mwanafunzi wa Hostel 
atakapomaliza muda wa vipindi na atakapokuwa anajisomea wakati wa usiku atatakiwa kuvaa 
SKETI ya Rangi ya Damu ya mzee na T-shirt ya shule tu! na si nguo nyingine yoyote (akionekana 
amevaa vazi lingine atakuwa amefanya kosa)  

Mwanafunzi wa Hostel atakapokuwa anakwenda Kanisani au Msikitini atatakiwa kuvaa mavazi 
ya shule tu! Na si vinginevyo. 

(II) KWA UPANDE WA HUDUMA YA CHAKULA 

NB: IELEWEKE WAZI HUDUMA YA CHAKULA KWA MWANAFUNZI ATAKAYEKAA 
        HOSTELI ITATOLEWA NA MZAZI WA MWANAFUNZI KATIKA KIPINDI CHOTE 
        CHA MASOMO NA USIMAMIZI WAKE UPO CHINI YA KAMATI YA WAZAZI. 
 

(a) MAHITAJI YA CHAKULA KWA MWANAFUNZI ANAYEKAA HOSTELI 
KWA ROBO MUHULA (MIEZI 3) NI KAMA IFUATAVYO;- 
 MAHINDI DEBE MBILI (2), MAHARAGE KILO 15, MAFUTA YA  
KUPIKIA LITA MBILI (2) 



 PESA TASLIM TSH 18,000/= ( Hii ni kwaajili ya mahitaji mengine kama 
kununua chumvi  ikiwa ni pamoja na kumlipa mpishi) 
 

(b) MAHITAJI YA CHAKULA KWA MWANAFUNZI WA KUTWA YAANI 
ASIYEKAA HOSTELI (KWAAJILI YA CHAKULA CHA MCHANA TU!) 
KWA ROBO MUHULA: 

                  Mchele kilo 15, Maharage kilo 5, Mafuta ya kupikia lita 1 na Fedha Taslim  
                  Tsh. 4,000/= (Pesa hii ni kwaajili ya kununulia mahitaji mengine kama Chumvi,  
               Vitunguu, Nyanya, kuni ikiwa ni pamoja na kumlipa Mpishi) 
       NB: Mzazi unahimizwa kuchangia michango hiyo ili mtoto wako aweze kusoma vizuri bila  
               kusumbuliwa na  Njaa. 
 

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII NI;- 
Shule inaendeshwa kwa Mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 
ilivyorekebishwa kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote 
inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi, yenye 
dhamana ya Elimu nchini pamoja na Ofisi ya Raisi TAMISEMI yenye jukumu la 
Usimamizi na uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi ambayo 
yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa  nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

i. Heshima kwa viongozi, wazazi au walezi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na 
jamii kwa ujumla ni jambo la Lazima. 

ii. Mahudhurio mazuri darasani wakati wote wa vipindi, pamoja na mahudhurio mazuri 
katika shughuli mbalimbali za ndani nan je ya shule kulingana na ratiba ya shule ni 
Lazima. 

iii. Kushiriki kwa makini kufanya au kutekeleza shughuli zote wakati wa jioni baada ya 
vipindi au masomo. 

iv. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 
v. Kutii na kuheshimu Wimbo wa Taifana Bendera ya Taifa. 

vi. Kuvaa Sare ya Shule wakati wote unapokuwa kwenye mazingira ya shule na 
unapokuwa kwenye safari za kishule au popote pale utakapotakiwa kufanya hivyo. 

vii. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 
viii. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani 

na nje ya mipaka hiyo wakati wote ukiwa kama mwanafunzi wa shule hii na hata 
utakapohitimu masomo yako. 

ix. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na kutunza mali za umma. 
x. Ni makosa kisheria kuhudhuria au kuonekana katika kumbi za starehe iwe ni kwenye 

sherehe au vinginevyo. 

SEHEMU IFUATAYO IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWE MBELE YA 
MZAZI AU MLEZI WAKE 

Mimi _____________________________________________________________ ninatokea 
kijiji cha ____________________ nimezaliwa tarehe ___________________ ambaye ni 
mwanafunzi wa shule hii nimesoma na kuelewa masharti yote, sharia pamoja na kanuni za shule 
nakubali kuzifuata kikamilifu na sitashiriki katika MGOMO, FUJO na Makosa mengine 
yoyote ya jinai. 



                                       Saini ya Mwanafunzi: 
__________________________________________________ 
 
SEHEMU HII IJAZWE NA MZAZI AU MLEZI WA MWANAFUNZI 

Mimi 
_________________________________________________________________________ 
ambaye ni mzazi au mlezi wa _____________________________________________________ 
nakiri nimesoma maelekezo yote yaliyobainishwa katika FOMU hii kikamilifu na kuelewa 
vizuri, hivyo basi nakubaliana na sharia, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule 
hii ya sekondari Choma. 

Saini ya mzazi au mlezi wa Mwanafunzi: 
_____________________________________________ 

Imetolewa na uongozi wa Shule ya sekondari Choma, 

 KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI CHOMA! 

  ___________________________________________ 

   WILLIAM EMIDI AUGUSTINE 
          MKUU WA SHULE 
 


