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DC atoa salamu za Serikali kwenye 
Baraza la Madiwani Igunga

aelekezo kutoka 
kwa viongozi wetu 

wakuu wakiongozwa na 
Mhe. Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania 
kuhakikisha tunasimamia 
na tunabuni vyanzo vipya 
vya mapato na kusimamia 
mianya yote ya upotevu 
wa mapato ili kuweza 

ku�ka lengo la makusanyo 
kama mpango na bajeti ya 
serikali ya mwaka 
2022/2023 iliyopitishwa na 
bunge la Jamhuri ya mu-
ungano wa Tanzania. Pia 
Mhe Sauda Mtondoo 
mkuu wa wilaya ya Igunga 
alisema Mwaka huu 2022 
ni mwaka wa Sensa kitaifa 

;sisi sote kwa nafasi zetu, 
kama viongozi wa Kisiasa 
tunatakakiwa kwenda 
kuhamasisha wananchi ili 
kujitokeza na kutoa ush-
irikiano kwa makarani wa 
Sensa ambao wataanza 
kuhesabu watu siku ya 
Jumanne ijayo tarehe 
23/8/2022.
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TANESCO  mradi wa REA awamu 
ya III mzunguko wa I

Mradi huu umenufaisha 
jumla ya vijiji 26 katika 
wilaya ya Igunga. Mradi 
huu umehusisha ujenzi wa 
njia kubwa ya umeme 
yenye urefu wa km 
114.943,ujenzi wa njia 
ndogo yenye urefu wa km 
101.971,ufungaji wa trans-
foma 41 na uunganishaji 
wa wateja wapya 
1421.Utekeleza wa mradi 
huu unafanywa   na mkan-
darasi JV-POMY, OCTOPUS 
na INTERCITY. Gharama ya 
mradi ni takribani TZS 
billion saba nukta moja. 

(Alisema Eng. Godfrey 
Vomo wakati akisoma 
taarifa yake mbele ya 
baraza la madiwani 
17/8/2022).Eng. Vomo 
aliendelea kueleza kuwa 
mradi wa REA awamu ya III 
mzunguko wa II, katika 
awamu hii jumla ya vijiji 60 
vitanufaika na umeme. 
Awamu hii itahusisha 
ujenzi wa njia kubwa ya 
umeme yenye urefu wa 
km 494.4,ujenzi wa njia 
ndogo yenye urefu wa km 
60,ufungaji wa transfoma 
60 na uunganishaji wa 

wateja wapya 1188.Ute-
kelezaji wa mradi huu una-
fanywa na mkandarasi M/s 
CYLEX. Kwa gharama ya 
mradi ni TZS 
34,431,973,192.06.(Ghara-
ma hizi ni pamoja na 
wilaya ya Sikonge, Urambo 
na Kaliua).

Mamlaka ya Maji na Usafi wa Mazingira Vijijini. (RUWASA)

Mamlaka inaendelea na 
kutoa huduma ya maji viji-

jini, pia inaende-
lea na upanuzi 
wa mradi wa 
eneo la Matinje, 
maji ya Ziwa vic-
toria kutoka Ibol-
ogero, kwenda 
matinje. Uchim-
bani wa mtaro, 
ulazaji uungan-

ishaji na ufungaji bomba 
umbali wa km 15.713,ume-

fanyika, na Ujenzi wa vituo 
6 vya kuchotea Maji umefa-
nyika, wananchi wanapata 
huduma.Ameyasema hayo 
Fundi Mkuu Bw:Harubu, 
kaimu meneja RUWASA, 
kwenye Baraza la Madiwani 
Ukumbi wa Halmashauri ya 
wilaya Igunga 17/8/2022.
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Mhe; Regina Dotto 
Thadeo, mwenyekiti 
wa CCM wilaya, atoa 
salamu kwenye baraza 
la madiwani

Pamoja na salamu, mwenyekiti 
alimalizia kusema kwamba 
"Atakae kwamisha zoezi la Sensa 
achukuliwe hatua za kisheria CCM 
haitamvumilia mtu atakaevuluga 
zoezi hili"

Mamlaka ya Majisafi na Usafi 
wa Mazingira Mjini Igunga. 
(IGUWASA)

Eng; Bakari Mohamed, kaimu Mkurugenzi mtendaji 

IGUWASA,amesema, pamoja na kutoa huduma ya 
maji Igunga mjini bado wanaendelea na upanuzi 
wa mtandao wa huduma ya majisa� na salama 
katika vijiji vya Mwabakima, Jogohya na 
Mwamashimba. Upanuzi huo ulianza Desemba 06 
2021 na utakamilika Septemba 06 2022.Makadilio 
ya gharama za kutekeleza mradi huu ni takribani 
TZS million mia Nane thelathini laki saba na elfu 
sita tisini na tano na senti tano. 
(830,706,695.50).Eng. Mohamed pia alilieleza 
baraza la madiwani kuwa mradi ukikamilika, Takrib-
ani wanakijiji elfu kumi mia nne thelathini na moja 
(10,431)watanufaika na huduma ya majisa� na 
salama. Kwasasa ume�kia asilimia 78% za ute-
kelezaji.

Idara ya Elimu msingi ya kabidhi 
madawati 29/7/2022,yaliotolewa 
na Mhe Mkuu wa Mkoa Tabora 
kama pongezi kwa wilaya ya 
Igunga kwa ufaulu mzuri Mtihani 
wa Taifa 2022.Kulia ni A�sa Elimu 
msingi Bi. Dora simbachawene na 
Kushoto ni Bw;Joseph Elias Kaimu 
mkurugenzi.
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Mapato Igunga yaongezeka 2021/2022
Kwa kipindi cha mwezi wa 
Aprili Halmashauri imeku-
sanya kiasi cha TZS 
2,564,886,380.00 sawa na 
asilimia 85.6 ya makadirio 
ya mapato ya mwezi Aprili 
yaani 2,995,387,523.1.Kwa 
Mhutasari wa taarifa ya 

Mapato mwezi Julai 2021 
hadi Aprili 2022,1. Vyanzo 
vya mapato ya ndani 
3,206,768,495.50. 2 Ruzuku 
20,212,337,332.94.3.Miradi 
ya maendeleo 
7,591,077,840.00.4. Wahi-
sani 1,292,875,452.45. 

Jumla ya mapato ni 32,303, 
059,120.89.Mafanikio haya 
makubwa yanatokana na 
ushirikiano baina ya Madi-
wani (Kamati ya Fedha) na 
Wataalamu wa Halmashau-
ri.
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Mheshimiwa Lightness Solomon 
Kahuta, Hakimu Mkazi awaapi-
sha Makarani katika ukumbi wa 
Accacia land 15/8/2022.

Mwalimu mkuu Hanihani, ashukuru 
uongozi wa Idara ya Elimu kwa kumpa-
tia madawati 25.Mwl Joseph Luhenga 
Costantine, alitoa wito kwa Wadau  
wengine kuiga mfano wa EXIM BANK, 
kwakutoa madawati Hayo.Aidha 
Mwalimu mkuu huyo ameongeza kuwa 
uwepo wa madawati ya kutosha 
darasani kunapunguza utoro kwa wana-
funzi na kuongeza ufaulu.

AKABIDHI MADAWATI 25.Kwa niaba ya 
Mkurugenzi mtendaji Bw Joseph Elias am-
kabidhi madawati 25 Mwalimu mkuu wa 
shule ya msingi Hanihani katika O�si ya 
Halmashauri 29/7/2022.Makarani wa sensa kituo cha Accacia land 

wilayani Igunga waapishwa.
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TARURA, matengenezo ya barabara kwa mwaka wa fedha 
2021/2022,mpaka Juni 30/2022

Halmashauri ya 
wilaya Igunga 
ilitengewa kiasi cha 
TZS 965,230,993.71 
kama fedha ya 
matengenezo ya 
barabara wilayani 
Igunga, hayo 
yamesemwa na Eng; 
Costantine S. Iben-
gwe katika baraza la 
madiwani Wilaya ya Igunga 
17/8/2022.Eng: Ibengwe 
ameongeza kuwa, Hal-
mashauri imepangiwa 

kutumia TZS 
1,000,000,000,(Bilion moja) 
ikiwa ni fedha ya maten-
genezo ya barabara kwa 

mfuko wa majimbo ya 
Manonga na Igunga. 
Aidha Ibengwa 
amesema serikali ya 
mama Samia 
imeidhinisha bajeti ya 
nyongeza ya TZS 
2,000,000,000,(Bilion 
mbili) kwa majimbo 
ya Igunga na Manon-
ga kwa matengenezo 

ya barabara.

DC igunga awapongeza wote walio-
fuzu mafunzo ya sensa.
Mhe; Sauda Mtondoo, 
Mkuu wa wilaya ya Igunga 
amewapongeza wanasem-
ina wote kwa kufaulu miti-
hani kwa wastani wa asili-
mia 81.Aidha amewataka 
Makarani wa Sensa kwenda 
kufanya kazi waliofundish-
wa kwa kufuata kanuni na 
taratibu na miongozo ya 
sensa. Mheshimiwa Mton-
doo, amesema takwimu 
sahihi utakazo zikusanya 
ndio msingi wa mipango ya 

maendeleo kwa miaka 10 
ijayo. Pia amewataka maka-
rani kuhesabu watu 
wote na kila mtu 
ahesabiwe mara 
moja (1) tu, bila 
kuwa na kisingizio 
chochote kwa siku 
zilizopangwa. Mton-
doo alisisitiza kuwa 
kila aliyepata kazi ya sensa 
ni ajira ya muda mfupi,am-
bayo inatumia miongozo 
ya utumishi wa umma. Ni 

lazima kila karani kujitam-
bulisha kwa viongozi wa 

mitaa vijiji na vitongoji ili 
zoezi la sensa lifanikiwe. 
(Alisema mkuu wa wilaya.)



Viongozi wa Chama cha mapinduzi wamponge-
za Mhe;Lois Azori Fumbuka, kwa kuchaguliwa 
tena kuwa makamu mwenyekiti wa Halmashau-
ri. Kulia ni Mhe; Regina Dotto Thadeo Mwenyeki-
ti wa CCM Wilaya ya igunga, na kushoto ni Bi; 
Mwanamvua Kilo Katibu wa CCM wilaya Igunga
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Wakuu wa Idara na Vitengo waliopaisha 
Mapato Igunga, wakiongozwa na Bi. Fatuma O. 
Latu Mkurugenzi mtendaji wilaya ya Igunga.

Wakufunzi wa Makarani, IT na wasima-
mizi wa maudhui (Sensa) wakisikiliza 
hotuba ya Mhe;Mkuu wa wilaya 
15/8/2022 katika ukumbi wa Shule ya 
msingi Accacia land.

Waheshimiwa Madiwani wa wilaya ya 
Igunga wakati wa DUA, ya kuiombea 
Halmashauri kabla ya kuanza kikao cha 
Baraza la mwisho wa Mwaka wa fedha 
2021/2022.


