

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA WILAYA YA IGUNGA

SHULE YA SEKONDARI MANONGA,
S.L.P 27,
IGUNGA-TABORA.

10.12.2020.

Kumb.Na **HWIG/**.....

Mwanafunzi.....

Shule ya Msingi.....

S.L.P.....

IGUNGA.

MAELEKEZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA I MWAKA 2021.

Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga Kidato cha Kwanza katika Shule ya Sekondari **MANONGA**. Shule hii ipo katika kata ya Igoweko, wilaya ya Igunga , Mkoa wa Tabora. Shule ya Sekondari **MANONGA** ipo umbali wa Mita 400 kutoka ofisi za kata ya Igoweko upande wa magharibi. Hongera sana kwa kupata nafasi hii.

Ni matumaini yangu kuwa utaipokea na kuitumia nafasi hii vizuri kwa manufaa yako, jamii yako na Taifa kwa ujumla.

Shule ya ni ya kutwa, hivyo Mzazi/Mlezi wako atawajibika kukutafutia nyenzo itakayokusaidia kwa usafiri wa kukuwahisha shuleni.

Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021, unatakiwa kufika tarehe hiyo. Kwa ambao mtachelewa, mwisho wa kuripoti ni tar.18/01/2021. Aidha yakupasa kutambua kuwa, kutoripoti kwa wakati au kutoripoti kabisa, ni kosa kisheria.

MAHITAJI MUHIMU.

A:SARE ZA SHULE

>WASICHANA

- Sketi ya ugoro(kitambaa kizito)yenye marinda ya kupanga iwe inavuka magoti, isibane mwili na iwe na mkanda usiozidi nchi 2.
- Shati rangi nyeupe mikono mifupi lisilobana mwili lichomekewe ndani ya sketi wakati wote uwapo Shuleni au nje ya Shule. Kwa watoto wa Kiislam waweza kushonewa Blauzi yenye mikono mirefu isiyochomekewa, isiyopitisha mwanga wala kubana mwili.
- Viatu vya ngozi vyeusi vyenye kamba visivyo na urembo wala visigino virefu vyenye kutumia kiwi. Raba haziruhusiwi hata kama ni vyeusi.
- Soksi ndefu nyeupe
- Wasichana wa madhehebu ya Kiislamu wanaruhusiwa kuvaa Hijabu wakati wa masomo ila lazima iwe nyeupe na isiwe na maua au urembo wowote.
- Tai ya shingoni (Neck tie) rangi ya Suruali/Sketi ya shule.

>WAVULANA

- Suruali ya rangi ya ugoro yenye marinda mawili kila upande na iwe na upindo (turn up) chini. Ni mwiko kuvaa Suruali inayobana, isiyo na marinda wala upindo.
- Shati rangi nyeupe mikono mifupi lisilobana mwili. Shati lichomekewe ndani ya suruali wakati wote uwapo Shuleni au nje ya Shule.
- Mkanda uwe rangi nyeusi na uwe wa heshima
- Viatu vya ngozi rangi nyeusi vyenye kamba, na viwe na visigino vifupi.
- Soksi ndefu nyeupe.

- Tai ndefu inayofikia kitovu, iwe rangi ya suruali ya shule.

B:SAMANI ZA WANAFUNZI.

Kila mwanafunzi anatakiwa kuripoti akiwa na kiti na meza atakayotumia darasani wakati wote wa ujifunzaji.

C:MICHANGO YA CHAKULA.

Wazazi mnafahamishwa kuwa Suala la utoaji chakula kwa wanafunzi ni la muhimu hivyo utaratibu wa namna ya upatikanaji wa chakula utapangwa baadae baina ya uongozi wa shule na wazazi.

D:VIFAA VYA MICHEZO

Wanafunzi wote wa kike na kiume wanatakiwa kuwa na vifaa vifuatavyo vya michezo:

- Bukta/traki suti moja rangi ya bluu.
- Jozi moja ya viatu vya michezo(raba)
- Tisheti rangi ya njano.

E:VIFAA VYA USAFI

- Wanafunzi wavulana waje na fyekeo.
- Wanafunzi wasichana waje na jembe.

MAMBO MENGINE MUHIMU

Kila mwanafunzi anatakiwa kuwa na fomu zifuatazo:

- Fomu ya uchunguzi wa afya yake.
- Fomu ya kukubali kusoma Shule ya Sekondari Manonga.
- Madaftari 11 mapya, Kalamu (Bluu/Nyeusi), Penseli, Kifutio, Rula na Mkebe wa Hesabu (Mathematical set).

MAMBO YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- 1.Wizi
- 2.Uasherati, ubakaji na ushoga.
- 3.Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya.
- 4.Uvutaji bangi, sigara, unga, n.k.
- 5.Makosa ya jinai.
- 6.Kupigana au kupiga (Ugomvi).
- 7.Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- 8.Kudharau bendera ya Taifa.
- 9.Kuoa au kuolewa.
- 10.Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
- 11.Kutoa mimba.
- 12.Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu.
- 13.Kukataa adhabu kwa makusudi.

KUMBUKA: Kwa kuwa yote haya yanaepukika, jitahidi kuyaepuka kwani hatutakuwa na nafasi ya kukuvumilia kwa namna yoyote ile.

“Kila la kheri katika maandalizi ya kujiunga na Shule ya Sekondari Manonga”

Karibu sana,

.....

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
IGUNGA DISTRICT COUNCIL
MANONGA SECONDARY SCHOOL P.O BOX 27, IGUNGA.

STUDENT MEDICAL EXAMINATION FORM.

THE MEDICAL OFFICER IN CHARGE

REF: REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION

FOR.....

Please examine the above named student as to his/her physical and mental fitness for full time studying. (*This Medical Examination Form should be completed by the Government Medical Officer*).

I have examined the above named student and findings were as follows:

NO	CATEGORY	FINDINGS
1	Eye sight	
2	Hearing	
3	Limb	
4	Speech	
5	Venereal Diseases	
6	Leprosy	
7	Epilepsy	
8	Blood Test	
9	Asthma	
10	Anemia	
11	Chest	
12	Operation	
13	Stool examination	
14	T.S test	
15	Serious accident	
16	Any other infection	
17	Neuroses	
18	Pregnancy	
19	Other serious diseases	

MEDICAL CERTIFICATION

The diagnosis above reveals that the above named student is physically and mentally fit/unfit for full time studying.

Name of Medical Officer In Charge

Signature

Date

FOMU YA KUKUBALI KUSOMA KATIKA SHULE YA SEKONDARI MANONGA.

AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi _____ ambaye ni Mzazi/Mlezi wa
_____ Kidato cha _____ Mwaka

Nimeyasoma maelekezo/maagizo haya na kuyaelewa vema. Nimekubali mwanangu ajiunge na Shule hii. Nitashirikiana na uongozi wa Shule kuhakikisha kuwa mwanangu anahudhuria shuleni bila kukosa ikiwa ni pamoja na kutii Sheria za Shule. Endapo mwanangu atakiuka sheria/taratibu za shule, nitaunga mkono adhabu yoyote itakayotolewa dhidi yake.

Saini ya Mzazi /Mlezi _____
Anuani kamili _____
Simu _____
Tarehe _____

AHADI YA MWANAFUNZI.

Mimi _____ ambaye ni mwanfunzi,
nimeyasoma maelekezo/maagizo yote na kuyaelewa. Nakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na shule hii.

Ninaelewa kuwa shuleni ni mahali pa kujifunza na siyo kufanya mzaha. Ninaahidi mbele ya Wazazi/Walezi wangu kuwa nitaitumia vema nafasi hii niliyopewa kwa kushirikiana na uongozi wa shule na wanafunzi wenzangu kutimiza na kutekeleza yale yote yaliyo katika maagizo haya. Nitatii na kufuata sheria za shule wakati wote ,pia nitahudhuria shuleni bila kukosa ili niwe mfano mwema kwa wanafunzi wenzangu na jamii kwa ujumla. Kamwe sitahusika au kushiriki aina yeyote ya fujo/mgomo nikiwa shuleni na hata nje ya shule.

Saini ya mwanafunzi _____
Tarehe _____

“Kila la kheri katika maandalizi ya kujiunga na Shule ya Sekondari Manonga”

Karibu sana,

.....
**MACHO B.M
AEK IGOWEKO**