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HALMASHAURI YA WILAYA YA IGUNGA 
SHULE YA SEKONDARI NGUVUMOJA, 

S.L.P 6, 
IGUNGA.	

08/12/2020. 
Kumb.Na. NGVSS/J1/15/2021/01 
Mzazi/Mlezi wa Mwanafunzi……………………………………….. 
SHULE YA MSINGI ATOKAYO………………………………… 
S.L.P 4, 
IGUNGA.	
	

YAH:	MAAGIZO	YA	KUJIUNGA	NA	ELIMU	YA	SEKONDARI	KIDATO	CHA	KWANZA	SHULE	YA	
SEKONDARI	NGUVUMOJA‐2021	

Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na elimu ya sekondari kidato cha kwanza katika 
shule yetu mwaka 2021.Shule ipo Km 21kusini mwa  makao makuu ya wilaya Igunga,Mkoa wa 
Tabora. 
Masomo katika muhula wa kwanza yataanza tarehe 11/1/2021.Unapaswa kuletwa shuleni na 
mzazi/mlezi ili kusajiliwa siku hiyo kuanzia saa 1:00 asubuhi. 
Unahimizwa kumshonea mwanao sare za shule na michezo kwa idadi kama ifuatavyo: 

(A) 	Sare	za	shule:‐ 
1. Wavulana suruali 2- Damu ya mzee,mashati meupe 2 aina ya tetroni mikono mifupi 
2. Wasichana sketi 2-Damu ya mzee,mashati meupe 2 aina ya tetroni mikono mifupi 
3. Wavulana na wasichana-viatu vyeusi vya ngozi visigino vifupi  jozi 2, soksi nyeupe jozi 2 

NB: Sketi ziwe za kitambaa zenye marinda makubwa ndefu chini ya magoti, suruali kwa wavulana 
zenye marinda (celebration) na mkanda mweusi wa kuvaliwa kiunoni. 

4. Wavulana na wasichana –Tai ndefu rangi ya damu ya mzee 
5. Sweta 1 rangi ya damu ya mzee-ili kujikinga na baridi 
B. Sare	za	michezo	 

(i) Wavulana	–Bukta 1 nyekundu,fulana 1 nyekundu 
(ii) Wasichana –Track suti nyekundu 
	 	 	 			‐Raba jozi 1 kwa wote 

C. Vifaa	vya	darasani 
- Daftari 9 aina ya counter book quire 3,kalamu ya wino blue/black,Mkebe 1 wa Hisabati. 

D. Maagizo kwa Mzazi 
i. Apimwe afya na kuleta Medical Examination Report 

ii. Mwanafunzi na Mzazi/Mlezi watajaza mkataba kufuata sheria za shule na maagizo ya 
serikali yatakayotolewa  

iii. Kama mwanafunzi hataletwa shuleni zaidi ya wiki mbili (2) baada ya shule kufunguliwa  
mzazi /mlezi ataripotiwa kwa Afisa mtendaji wa kata kwa hatua zaidi. 

Mzazi:Kumbuka	 kula	 chakula	 kwa	mtoto	mchana	 akiwa	 shuleni	 inaweza	 saidia	 kuboresha	
maendeleo	ya	ufaulu	mzuri	kwa	mtoto	wako	na	kwa	shule	yetu	kwa	ujumla.	Utapewa	mahitaji	
ya	mchango	wa	chakula	utakapofika	shuleni.	
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E. SHERIA	NA	KANUNI	ZA	SHULE	HII	

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria za ELimu hapa nchini. Hivyo unatakiwa kuzingatia sheria 
na kanuni za shule. 

a) Heshima kwa viongozi ,wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla 
b) Mahudhurio mazuri shuleni  katika kila shughuli za ndani na nje ya shule  
c) Kufahamu na kuheshimu mikakati  ya shule. 
d) Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa 
e) Kutunza usafi wa mwili na mazingira ya shule 
f) Kuvaa sare za shule wakati wote unapotakiwa 
g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 
F. MAKOSA	YAFUATAYO	YANAWEZA	KUSABABISHA	KUFUKUZWA	SHULE	

i. Wizi  
ii. Uasherati na ushoga 
iii. Ubakaji 
iv. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama bangi,kokeni, mirungi ,kuberi n.k 
v. Kupiga au kupigana 
vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma 
vii. Kudharau  Bendera ya Taifa 
viii. Kuoa au kuolewa 
ix. Kupata Mimba au kuharibu mimba ndani na nje  ya shule 
x. Kugoma ,kuchochea na kuongoza au kuvunja amani na usalama wa shule au watu 
xi. Kukataa adhabu kwa makusudi 
xii. Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi 

G. KIAPO	CHA	KUKUBALIANA	NA	SHERIA	ZA	SHULE	
Mimi………………………………………….mbele ya mzazi/mlezi wangu………………………………………….. 
Nimekubaliana na Masharti yote niliyoelekezwa na naahidi kuyatekeleza. 
 
………………………..….      ………….………………… 
Saini ya mzazi        saini ya mwanafunzi 
 
Tafadhali	soma	kwa	makini	maelekezo/maagizo	haya	na	uyatekeleze	kikamilifu	
 

KARIBU	SANA	KATIKA	SHULE	HII	
	

………………………..	
PETER	CHARLES	KINYASI	

MKUU	WA	SHULE	
	
	

	
MAWASILIANO:‐	M/SHULE	 0786852556	
 


