
HALMASHAURI YA WILAYA YA IGUNGA 
SHULE YA SEKONDARI KINING’INILA, 
S.L.P 206, 
 

IGUNGA. 
 

08/12/2020. 
KUMB Na KSS/FJ.39/01 
Mzazi/Mlezi wa:…………………………………………………….. 
S.L.P ………………………… 
IGUNGA.  
 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KINING’INILA 
WILAYA YA IGUNGA MKOA WA TABORA MWAKA 2021 

 

1.0 Utangulizi  
Ninafurahi kukuarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021. Shule 
ya sekondari Kining’inila, ipo umbali wa Km 43 kutoka Halmashauri ya Wilaya ya Igunga. Muhula wa kwanza wa 
masomo utaanza tarehe 11/01/2021, unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 
25/01/2021 ndani ya siku kumi na nne (14). Baada ya hapo wazazi/mlezi wataripotiwa katika mamlaka husika kwa kosa 
la kutowahudhurisha wanafunzi shuleni.  
 
2.0 Mambo muhimu ya Kuzingatia 
 
2.1 Sare za Shule  
(a). WASICHANA 

(i). Sketi mbili (2) za rangi ya kijivu zenye Linda box nje isiwea yenxye “V” na urefu uzidi magoti kwenda chini. 
(ii). Shati mbili(2) nyeupe (tetroni) mikono mifupi zenye nembo ya shule. 

(iii). Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu wala urembo na vyenye kamba (jozi 2) 
(iv). Soksi ndefu nyeupe. 
(v). Viatu vya michezo (raba nyeusi) jozi moja. 

(vi). Hijabu inaruhusiwa iwe ya heshima na ifanane na sare za shule  
(vii). Sweta rangi ya kijivu  

(viii). T-Shirt rangi ya njano yenye nembo ya shule kwa ajili ya michezo na shughuli za nje. 
(ix). Wanafunzi hawaruhusiwi kusuka nywele. 

 

(b). WAVULANA 
(i). Suruali za kijivu zenye mifuko miwili pembeni na mmoja wa nyuma na ziwe na marinda mawili tu. 

(ii). Shati mbili nyeupe (tetroni) mikono mifupi zenye nembo ya shule na tai 
(iii). Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino wala urembo (jozi 2) vyenye kamba. 
(iv). Soksi nyeusi 
(v). Viatu vya michezo/raba nyeupe (jozi moja) 

(vi). Sweta rangi ya kijivu 
(vii). T – shirt rangi ya njano yenye nembo ya shule.  

 

2.2 Mahitaji muhimu kwa wanafunzi 
(i).Daftari kubwa 12 ( Counter book 2Q) 

(ii).Kalamu (bluu au nyeusi ) 10 
(iii).Mathematics sets 1 ( Mkebe wa hesabu) 
(iv).Pnseli 2 
(v).Rula 1 

(vi).Faili (Plastic file) 
(vii).Ufagio wa kufagia nje ( chelewa) 1 

(viii).Fyekeo  
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3.0 SHERIA ZA SHULE NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 
Shule inaongozwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa 
sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia yenyes dhamana ya Elimu chini ya Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na 
uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo yafuatayo pamoja na kanuni na taratibu za shule ziliwekwa 
kwa mujibu wa sheria. Hivyo unatakiwa kuwa na:-  
 
 
3.1 SHERIA ZA SHULE  
     Ni marufuku mwanafunzi kufanya yafuatayo:- 

(i). Kutoka nje ya shule kabla ya mda wa kuruhusiwa bila kibali. 
(ii). Kuzurula nje wakati wa vipindi. 

(iii). Kuwa na simu shuleni. 
(iv). Kufuga ndevu, nywele, kucha, kupaka rangi na kusuka nywele. 
(v). Kuingia bila ruhusa sehemu zifuatazo;.Ofisi za walimu,maabara,jikoni,Hosteli na nyumba za 

wafanyakazi. 
(vi). Kutembelea vilabu vya pombe , kumbi za starehe kwenye sehemu za kucheza kamali na nyumba za 

kulala wageni. 
(vii). Kukimbia mitihani na majaribio. 

 
 

3.2 MWANAFUNZI ATAFUKUZWA SHULE KAMA ATAFANYA    
      MAKOSA YAFUATAYO:- 

(i). Kusababisha au kupata mimba. 
(ii). Kupiga au kupigana 

(iii). Kutoroka shuleni 
(iv). Kugoma kufanya adhabu AU Kumpiga mwalimu 
(v). Kujihusisha na wizi 

(vi). Kukutwa na simu shuleni 
(vii). Kuhamasisha migomo. 

(viii). Kushiriki matendo ya uhalifu. 
(ix). Kujihusisha na mapenzi ndani na nje  ya shule. 
(x). Kutumia kilevi cha aina yoyote. 

(xi). Kudharau wimbo au bendera ya taifa. 
(xii). Kuoa au kuolewa 

(xiii). Uasherati na ushoga 
 

3.3 SEHEMU ZILIZOKATAZWA 
(i). Kuingia nyumba za kulala wageni ( Guest House) 

(ii). Kumbi za starehe 
(iii). Sehemu za kuuzia pombe 
(iv). Nyumba za walimu 
(v). Maabara isipokuwa wakati wa kipindi au kibali maalumu. 
 
4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI 

NA WANAFUNZI 
(i). Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitli ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa 

kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. 
(ii). Fomu ya maelekezo binafs kuhusu historia ya Mwanafniz na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na 

makosa ya jinai.  
(iii). Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatayotolewa na shule.  
 
5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 


